katika mfululizo wa makala zetu kuhusu uchaguzi wa rais hapa marekani leo swala la nyongeza ya mishahara kwa wafanyakazi wa kipato cha chini ni muhimu mno katika uchaguzi wa mwaka huu ambalo limezua gumzo kuhusu kurejesha nafasi za kazi kwa wananchi mwandishi wa sauti ya amerika katherin jipson ametayarisha ripoti hii inayosomwa hapa studio na bmj muridhi hilary morrison ambaye ni mkazi wa mji wa portland ulio katika jimbo la kaskazini magharibi mwa marekani la main ana mawazo mengi anafikiria jinsi atakavyolipia nyumba anayopanga kununua chakula na kuharamia mikopo ya shulehaitoshi be kwangu mimi kuwa na kazi yana. hii moja ya kuuza kwenye bar inabidi nitafute kazi nyingine ili kujiendeleza hilary ambaye anaishi katika mji ambamo gharama ya maisha ikojuu si kama wafanyakazi wengine wa migahawa analipwa karibu mara tatu ya kima cha chini sana iliyowekwa na serikali kuu steve cma ambaye ni mwajiri wake hilary anasema kwamba kuwalipa wafanyakazi mishahara ambayo inawawezesha kumudu maisha yao ni swala la kimaadili na ni muhimu pia kwa biashara niwezavyo biasharanaaribu niwezavokuwatendea eawafaaazi wanga coman anasema kuwa wafanyakazi katika mgawa wake wanabidii kubwa kwa kuwalipa zaidi ya dola 3 na senti 75 kwa saa ambayo ndiyo malipo rasmi yaliyowekwa na kanuni za serikali kuu kuukatika siku ya kawaida ya ijumaa au jumamosi wanaondoka na zaidi ya dola 30 kwa saa God. kama wanaweza kupata pesa kama hizo kwa siku mbili tu basi wanaweza kujikimu kimaisha hiyo ndio sababu mwenye mgawa huo anaunga mkono sheria ambayo inapigiwa kura kwenye uchaguzi wa mwaka huu ambayo iwapo itapitishwa itawapa matumaini wa marekani wengi katika jimbo hilo nchini kote wafanyakazi wamekuwa wakiandamana kutaka nyongeza ya mishahara na kulipatia swala la kukosa kuwalipa wafanyakazi wote kipaumbele kwenye uchaguzi wa urais mwaka huu hilary clinton mgombea wa uraisi kwa tikiti ya chama cha demokratic anaunga mkono kuongezwa kwa viwango vya mishahara mishaharaiwapo unaamini kuwa mshahara wa chini kabisa unafaa kumwezesha mtu kugharamia maisha na kwamba kila mtu anayefanya kazi hafai kulea watoto wake katika umaskini basi jiunge na mimi mpinzani wake wa chama cha Republican, donald trump anazitaka serikali za mitaa na majimbo kujiamlia zenyewe njia zitakazokuza na kuimarisha chumi zao. Really call the majimbo kwa hakika yanafaa kujiamlia yenyewe swala la mishahara limetawala mno katika vichwa vya wapiga kura ambao wanataka mishahara itolewe kuendana na hali ya maisha ili waweze kumudu kugharamia kodi za nyumba chakula elimu na mambo mengine muhimu katika maisha na suala jingine katika kampeni za mwaka huu ni tofauti za mapato miongoni mwa wamarekani ambapo utafiti umebaini kwa watu million, 49 hapa nchini wanaishi kwa hali ya umaskini akiwemo mtoto mmoja kwa kila wanne mwandishi wa sauti ya amerika chris simkins ana ripoti kuhusu programu inayosaidia watu wa kipato cha chini kupata elimu itakayopelekea maisha bora harison kamau anaisoma ripoti kamili Taking... shule hizi zimeanza safari kuelekea kwenye masomo ya juu na azma ya kupata ajira yenye mapato mazuri daniel shoy anaratibu programu za kijamii kwenye eneo la eastlek mjini atlanta atlantakwakuwa elimu bora ya viwango vya juu juutunatoa nafasi za kwanza kwa watoto wetu na familia the, uh, zao kusonga mbele zaidi kuondokana na mzunguko wa umasikini wa vizazi na kuwafungulia ulimwengu wa fanaka programu hii inawaandaa wanafunzi kwa masomo ya vyuo vya juu na inaanzia darasani kwa wanafunzi wa miaka mitatu katika shule za chekechea masomo hao ya wanafunzi wadogo yanalenga ya kuwapatia uelewa wa kusoma wanapofika darasa la tatu wanapoendelea kukuwa wanaendelea kutiwa motisha ya kufanya vyema hatimaye wanahudhuria shule za upili za umma ambazo zinafuata mifumo ya hesabu sayansi na teknolojia programu hiyo ya elimu ni moja ya zile za maendeleo zinazotolewa kwa vijana wa kazi iliyopewa jina la build community kufikia sasa wengi wa watoto kutoka kwa jamii maskini pamoja na wale kutoka viwango vya wastani wanaimarika kielimu peres chapman na familia yake walihamia atlanta kutoka eastlake miaka kumi na mitano iliyopita ambapo sasa yuko kwenye chuo huku akiwa na ajira ya muda anasema kuwa anafurahia kujua kuwa kuna mtu asiye wa, wa jamii yake anayemjali na kwa hivyo kupata motisha wa kufaulu hata zaidi anasema kuwa msaada kutoka kwa walimu unahakikisha kuwa wanafunzi wako tayari kufaulu maisha