wabunge wa upinzani kutoka chama cha democratic party kilichomuunga mkono wa mama mbavazi katika uchaguzi mkuu uliopita wanatafuta saini 143 kutoka kwa wenzao ili kumsurutisha spika wa bunge rebeka kadaga kuitisha kikao cha dharura kujadili hali ya kisiasa nchini uganda wakiongozwa na mbunge beti namboze wabunge hao wanasema bunge linastahili kujadili hali anayoishi aliyekuwa mgombezi wa urais d kiza besije tangu mwezi februari baada ya uchaguzi mkuu hasa hatua ya polisi kumzuilia nyumbani kwake kiasi cha kutoweza kutoka na kuhudhuria vikao vya mahakama anapohitajika ni dhahiri kwamba so tunajaribu kutafuta mwafaka kutoka answers. idhara ambazo hazina majibu kwa maswali yetu mahakama polisi hata wanajeshi hawana jawabu kwa hali tete ya kisiasa inayoshuhudiwa nchini bunge ndilo lina majibu hayo tunataka mseveni kufanya majadiliano na wenzake ili tutatue hali tuliyomo kwa sasa msimamizi wa mawasiliano bungeni kriso bore amethibitisha hatua ya wabunge kuanza kukusanya saini akisema ofisi ya spika nayo inajitayarisha kupokea malalamishi ya wabunge si tu kwamba tupo tayari kupokea matakwa ya wabunge hiyo ndiyo sheria ya bunge spika ndiye atakayeamua iwapo wabunge wanastahili kuitwa kutoka likizoni ili kujadili mambo hayo na huku wabunge wakikusanya saini kujadili haki za besije na wanasiasa wengine wa upinzani besije amewezewa kuahepa polisi nyumbani kwake na kusafiri nchini marekani kupitia kwa mtandao wa twitter besije alituma ujumbe kwa wafuasi wake jana usiku akiwaarifu kwamba alikuwa katika uwanja wa ndege wa ntebe tayari kwa safari na atarejea nchini baada ya siku chache zijazo ujumbe wake besije ulifuatiwa na ujumbe kutoka kwa mmoja wa maafisa wa ngazi ya juu katika chama cha fdc kwenye mtandao wa kijamii wa facebook kwamba wafuasi wa mwanasiasa huyo wajitayarishe kwa mapokezi makubwa atakaporejea picha za besije kwenye mtandao wakati akisubiri kupanda ndege zinaonyesha akiwa amevalia fulana licha ya kwamba alikuwa amevalia akerasmi wakati alipozuiliwa na polisi kuondoka nyumbani kwake chama cha fdc kimekataa kueleza mengi kuhusu safari yake besije anayesafiri nje ya nchi wiki mbili tu baada ya kurejea kennes bwire voa express kampala