katibu wa kudumu katika wizara ya huduma kwa umma vijana na maswala ya jinsia nchini kenya lilian mbogo omolo amewashutumu vijana nchini kenya kwa kutumia muda mwingi katika mitandao ya kijamii kufuatilia umbea na maswala yasiyo na umuhimu kwao biomolo ameyasema haya wakati wa kuwapokea na kisha kuwaruhusu vijana kutoka nchini afrika kusini kuzuru taifa la kenya kufuatilia miradi mbalimbali mbali ya wenzao nchini kenya huku wakiangazia changamoto wanazopitia mtandao wa Uko kila m- mahali siku hizi ukiwa hata kwa nyumba where do we spend a lot of our time on facebook facebook ni sana sana maneno za raha mnasema sijui nani alisema ye ndiye rahisi hiyo tu ndio mtakuwa mnapitisha throughout hakuna mahali hata moja mtaongea maneno ya maendeleo ameelezea kusikitishwa kwake kutokana na hatua ya vijana kukataa kufuatilia matangazo ya ajira mitandaoni huku wakikataa kuchukua mikopo ambayo inatolewa na mashirika mbalimbali mbali kuimarisha vijana kundi hilo la vijana kutoka afrika kusini chini ya uongozi wa mwenyekiti wao jilt van shaik wamekutana na vijana kutoka mataifa ya afrika kusini malawi zimbabwe msumbiji tanzania na sasa wapo nchini kenya kukutana na wajasiriamali kumi kote nchini kuangazia wanachokifanya hapa van sawik anasema kuwa baada ya kenya tunaelekea uganda room, kisha rwanda halafu tutaandaa ripoti kuwasilisha correct. wakati wa kongamano letu lavija mwezi disemba ambapo tutawaalika baadhi ya vijana ambao tumekutana nao ili kujadili hatua za usoni samantha ntiwalaana kutoka afrika kusini amesema kuwa tatizo kubwa ambalo wametambua katika mataifa kadhaa waliozuru ni kwamba licha ya kuwepo kwa sera bora kwa ajili ya vijana serikali husika zimekosa imani kwa vijana na sasa wanahisi hawasikizwi mshirikishi wa eneo la pwani ya kenya nelson marwa amewahimiza vijana kuingilia ujasiriamali swala ambalo anasema litakuwa suluhisho kwa matatizo ya ukosefu wa usalama himizo ambalo limesisitizwa na zulekha muhammed kijana kutoka mombasaikiwvi husisha kikamilifu katika mambo ya kuanzisha biashara zao huenda wakaepuka na mambo mingi sana mii nilisikitishwa kusikia kuwa pia wasichana wanajihusisha na wasichanawanajihusisa kigaidi lakini ikiwa vijana wa wakipwani wata au kutukuza hili swala la huenda wakanufaika zaidi na wakasaidia jamii zao dan mugambi ni mmoja ya vijana ambao wanaangaziwa wakati wa ziara hiyo vijana wengi wanajihusisha na mambo ya siasa ambazo wazifaiogra wakiingia kwa internet lakini wale wanaofaidika ni wale wana, wanafuata ambayo yanafaidia vijana watumie mtandao kwa kujiendeleza si chuki si kupigana si kutoa matusi kundi hilo la vijana chini ya mradi huo wa building bridges unaofadhiliwa na serikali ya uholanzi unakusanya maoni mbalimbali kutoka kwa wajasiria mali katika mataifa kadhaa barani afrika kabla ya kuwasilisha maoni hayo wakati wa kongamano la vijana kuandaliwa jijini nairobi mwezi novemba nikiripotia voa express kutoka mombasa mimi ni liberty adede