nam ni kama mlivyosikia kwenye habari zetu kwamba kampuni kubwa ya vifaa vya kielektroniki ya samsung ya korea kusini imetangaza kwamba haitatengeneza tena simu yake mpya aina ya galaxy note 7 chini ya miezi miwili tu baada ya kuzinduliwa kutokana na matatizo yaliyojitokeza kufuatia ripoti kadhaa kote ulimwenguni kuhusu kupata joto sana kwa simu hiyo hatua hiyo ni pigo kubwa kwa kampuni ya samsung baada ya kushindwa kudhibiti itilafu hiyo mwezi jana kampuni hiyo iliwataka wateja wake kurejesha simu milioni mbil na nusu za Note 7 baada ya visa vingi kuripotiwa kuhusu vifaa hivyo kupata joto sana leo jumanne kampuni hiyo ilitangaza kuacha kabisa utengenezaji wa simu hiyo yenye dhamani ya dola882 e katika kile ambacho huenda ikawa ni hatua ya kiusalama yenye gharama kubwa zaidi katika historia ya teknolojia shirika la habari la lar lina ripoti kwa hatua hiyo ya kusitisha kabisa utengenezaji wa simu hiyo e ilichukuliwa baada ya ripoti mpya kuibuka kwamba simu zilizoratibiwa upya zilikuwa zinapata joto huku nyingine zikishika moto ripoti hizo zilitoka kwa mamlaka za kuratibu uuzaji wa simu kampuni za mawasiliano na hata makampuni ya ndege kwenye taarifa kwa soko la hisa la sou kampuni ya samsung ilisema imeamua kusitisha uzalishaji wa simu hiyo ili kutathmini maslahi ya usalama wa wateja wake hata hivyo samsong haikutoa taarifa kuhusu iwapo imepata kiini cha joto hilo kwenye simu zilizotengenezwa upya ingawaje maafisa wa kampuni hiyo walisema mjini s so, kwamba walikuwa wanachunguza kwa maakini ikiwa ni pamoja na uwezekano kwamba moto huo unasababishwa na betri ya simu hiyo nchini china mamlaka inayoratibu ubora wa bidhaa ilitangaza kuwa takriban simu 119, za 19984 zagaly zilizouzwa katika chaina bara zitarejeshwa kwa kampuni hiyo