huu ni utaratibu unaotekelezwa kila mwaka chini ya kanuni za uajiri katika serikali ya kenya uajiri wa vijana wanaojiunga na vikosi vya usalama kama vile jeshi la taifa ni muhimu sana kwa misingi ya masuala ya kiusalama kenya ikiwa imeshuhudia mengi kupitia mashambulio ya magaidi raia wanatarajia kwamba zoezi kama hili ni afweni katika kuangalia usalama wa taifa na kuwalinda wote matangazo yaliyo katika vyombo vyote vya habari ikiwepo runinga redio na magazeti yanaonyesha kuwa kipengee cha kwanza cha kuzingatia ni kuepusha ufisadi katika zoezi lote la kuajiri wanajeshi wapya naibu mkuu wa jeshi la kenya joseph kassn amekiri kwamba visa vya vi ufisadi vimekuwepo mbeleni lakini akaripoti kwamba visa vinaendelea kupungua zaidi na kuna adhabu kali anasema mwaka213 hadi214 visa vilikuwa ni vingi shilingi milioni tano zikapotea kupitia matapeli mwaka ulifuata pia zikapotea shilingi milioni 4 mwaka jana visa vikapungua tena matapeli wakilagae shilingi milioni b vituo vya kusajili vijana makurutu kujiunga na jeshi vimesambazwa kote nchini maeneo yote ili kuwapa watu fursa sawa masharti ya kutimiza ni pamoja na umri ikiwa ni kati ya miaka kumi na nane na ishirin na sita watakuwa wufaulu katika zoezi hilo watafanya kazi kama wanajeshi na pia kuna kazi zingine kama vile mawasiliano madaktari wauguzi na wengine katika taaluma mbalimbali mbali. na kama desturi ya kila mwaka malalamiko pia hayakosekani katika zoezi hili nimewapata hawa katika zoezi la hapa mombasa mi kwanza kwa majina itosafari sasa mi ni mzaliwapo hapa mombasa lakini sasa kitambu shangu mmechukulia hapa wanasema ti mpaka niende nendekilisasaapo yeah, sote ni wa kenya kwa hivyo sttaka kazi tofautubalanziwe wakule wapate kazi naukupia kidogo kama vile sisipatia ssi kidogo pia sindio lakini sasa kama vile mimi mesomea asa kule nyumbani jawezapata kule mishamba tu menual mijikendalazima tumilamjikenda <laughs> <Yeah. laughs> mi naitwa mama gladys itakuwa ni vizuri pia wale wenye wamekosa wasife moyo pia next time waje wajaribu mi kwangu mimi nimeona imeenda vizuri sijaona chochote kibaya kwangu mimi sijaona malalamisho yyote naomba vile imefikia Mali penye imefikia mefikaiendele tu hivyo usajili huu wa wanajeshi wapya pamoja na wahudumu wengine katika jeshi la taifa ni hatua kubwa ikiwa kenya ni miongoni mwa mataifa yanaotuma wanajeshi kusaidia mataifa mengine jirani kama vile somalia kutoka mombasa kwa niaba ya voa ni mimi josphart kyoko voa express