kusitishwa kwa maandamano hayo kumekuja katika wakati ambako jamii ikiwa katika taharuki kubwa kutokana na vutano alikuwa ikiendelea baina ya chama hicho na jeshi la polisi ambalo limekuwa likifanya mazoezi yake hadharani akitangaza kusitishwa kwa maandamano hayo mwenyekiti wa chama hicho bwana freeman mbohe alisema kwamba hatua hiyo imefikiwa kwa kuzingatia masalahi makubwa ya taifa hasa wito uliotolewa na viongozi wa dini waliorahi kwamba maandamano hayo yasitishwe ili kutoa fursa ya majadiliano na rais john magufuli viongozi wakuu wakidini, wa kidini wa madhehebu mbalimbali ya dini zote kubwa hapa nchini wametuomba na kutush, kutusihi ili waweze kufanya jitihada za kuonana na rais magufuli kwa lengo la kutafuta suluhu ya kudumu ya mgogoro huu wa kisiasa ili kuliepusha taifa letu na machafuko ya kisiasa na umwagaji damu tunaomba na kuwatangazia viongozi wetu wa ngazi zote wa chadema pamoja na wanachama waheshimiwa wabunge wakiwemo waheshimiwa madiwani wafuasi na mashabiki wetu na watanzania wote popote walipo kwamba tunaairisha kwa mwezi mmoja mikutano na maandamano ya amani yaliyopangwa kufanyika nchi nzima kuanzia kesho septemba mosi ili kutoa nafasi kwa viongozi wetu wa kiroho kutafuta suluhu ya jambo hili kwakukutana na rais na serikali yak katika wiki ya hivi karibuni kumekuwa na mvutano mkubwa juu ya hatima ya maandamano hayo kiasi cha kuamsha baadhi ya wanasiasa wa zamani waliotoa rai wakitaka suluhu ya mezani ama kusitisha kwa maandamano hayo pia kunatarajia kufungua njia ya majadiliano ambayo yatabainisha mustakabala wa kisiasa wa taifa hata hivyo chama hicho kimeonya kwamba iwapo muda huu wa majadiliano utashindwa kuzaa matunda basi kitarejea tena barabarani ifikapo oktoba mosi endapo jitihada za viongozi wetu wa kidini hazitazaa matunda katika kipindi hicho mikutano na maandamano haya ya amani sasa yatafanyika kuanzia oktoba mosi ya mwaka huu tunaomba viongozi na wanachama wetu nchi nzima waendelee na maandalizi mbalimbali kwa ajili ya ukuta katika maeneo yao kusitishwa kwa maandamano hayo kumeungwa mkono na wengi wanaodai kwamba hali hiyo imesaidia kumaliza hali ya sintofamu iliyojitokeza wakati wotejuwwsuumandaao ha sisibinafsi tumeshukuu kwasababu tulikuwa tuna wasiwasi hatujui kesho itakuwaje sisi kuwa watu wengine ni wafanya biashara tunaenda kwenye shughuli zetu za kila siku kwayo tuikuwa tumeshaingia uoga labda kesho tusifungue biashara zetu tusiende maofisini basi sisi kama wananchi tunafurahi na tunaamini kesho tutaendelea na shughuli zetu kama ilivyo kawaida ytu maandamano hayo yalipangwa kufanyika nchi nzima kwanzia septemba mosi ninayarifu kutoka dares salaam ni jorj njogopa