fred bauma yve makwambala na christopher ngoi ni miongoni mwa wanaharakati wa kutetea demokrasia 29 wanaoachiliwa hadi leo kufuatia msamaha wa rais kwa wafungwa wa kisiasa na wale wa kujieleza kwenye kikao maalum kilichoitishwa na koti kuu ya sheria hii leo majaji walijadili uwezekano wa kuachiliwa kwa dhamana kwa wafungwa hao ambao wengi wao bado kuhukumiwa baada ya miezi 18 ya kutupwa jela kuachiliwa kwa wanaharakati hao wa kutetea demokrasia ni mojawapo ya masharti yaliyowekwa na upinzani kabla ya kushiriki kwenye mazungumzo ya kitaifa yaliyoitishwa na rais joseph kabila richard bauma nduguye fred bauma kiongozi wa kundi la lutte pour le changement lucha ameelezea kufurahishwa kwake kufuatia hatua ya kuachiliwa kwa kaka yake fred bauma kuachiliwa kwake furaha kabisa na tuna matumaini ya kwamba yale mambo hayatarudiliwa tena na kongo itaanza basi kueshimia e, mkifaransa wanaita poedre utaratibu kabisa katika familia baada ya ee kukamatwa ilikuwa ni hali ya namna gani katika familia kwa kweli ilikuwa huzuni kwani hatukkua tunajua kama itafika mpaka kufungiwa zaidi ya mwaka moja na nusu lakini familia haikumwachilia kabisa tulikuwa pamoja naye tangu mwanzo mpaka hivi vyama vya upinzani vikiwemo udps cha bwana bwichen chisekedi j7 kinachojumuisha vyama saba vinavyomuunga mkono moize katumbi na mlc cha jean-pierre bemba vimehisi kwamba hatua hiyo ya msamaha haitoshi katika kurahisisha mazingira ya kisiasa kwa ajili ya mazungumzo kwenye mazungumzo yao leo na kanisa katoliki hapa mjini kinshasa viongozi wa vyama hivyo vya upinzani wamesema hawatoenda kwenye mazungumzo ya kitaifa upinzani umemtaka msuluhishi wa mazungumzo hayo edem cojo kutoka muungano wa afrika kujiuzulu na kulazimisha kuachiliwa huru kwa wafungwa wote wa, wa kisiasa vyama tawala vimeyaita masharti hayo kuwa ya upuuzi na njama ya vyama hivyo vya upinzani kukataa mazungumzo na kutaka vurugu kamati ya maandalizi ya mazungumzo hayo inayoshirikisha wajumbe kutoka vyama tawala mashirika ya kiraia na baadhi ya vyama vya upinzani mfano wa unc cha vital camere ilitangaza jumamosi kwamba mazungumzo ya kitaifa yataanza alhamisi tarehe 1 septemba lengo la mazungumzo hayo ni kuwekwa na mazingira bora ya kisiasa kwa ajili ya uchaguzi mkuu baada ya tume huru ya uchaguzi kutangaza kwamba haitoweza kuitisha uchaguzi huo kulingana na tarehe iliyotarajiwa nikiripoti kutoka kinshasa mimi ni salehe mwanamilongo