Nchini Tanzania, mwanasheria mkuu wa serikali wa nchi hiyo George Masaju amepinga kusudio la maandamano yanayotarajiwa kufanywa Septemba mosi mwaka huu na chama cha Demokrasia na Maendeleo, Chadema na kukitaka chama hicho cha siasa kuwa na utii wa mamlaka za dola. Mwandishi wetu Dina Chahali kutoka Dar es Salaam anayo taarifa kamili. Text Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam hii leo, kuhusiana na zuio la mikutano na maandamano ya vyama vya siasa ikiwemo Chadema, mwanasheria mkuu wa serikali George Masaju amevitaka vyama vya siasa hapa nchini pamoja na wafuasi wake kuwa na utii wa mamlaka za nchi pamoja na vyombo vya maamuzi ili kudumisha amani na umoja wa taifa. Aende mahakamani akafungue kesi kama kweli hapo kuna haki inavunjwa. Sasa Naona wale wa muhimu mnazungumza, sijui suluhu. Sasa mimi nauliza hivi, suluhu hiyo unafanya majadiliano na sheria au unaenda kufanya majadiliano na polisi wakati wanapotekeleza jukumu lao la kudumisha amani na utengemano wa nchi? Maana sheria yenyewe imeandikwa hivi, ndivyo so ilivyo, sio? Huwezi kujadiliana na sheria, laiyo unaivunja tu, na kuivunja kuna sanctions, yaani kuna hatua zitafuatilia adhabu. Maana hao polisi waliochukua majukumu hayo waliochukua, watoa maelekezo yale, wana mamlaka yao ya sheria wanaoisimamia. Najiuliza, kuna mtu ana taarifa tofauti na za polisi kwamba kutakuwa na uvunjifu wa amani kama hali hiyo itaendelea? Na kama ana taarifa tofauti na hizo, kwa nini wamekuwa wakisema watu wana metaharuki na kuna hiyo call for whatever you call dialogue, mazungumzo? Unazungumza na nani sasa? Yaani polisi ikianza kunegotiate, kujadiliana na watu utekelezaji wa majukumu yao, hiyo haitakuwa ya tena polisi kuhusiana na hoja ya kufanyika maandamano hayo yaliyoitwa ya, ya kupinga udikteta Tanzania Ukuta. Mwanasheria mkuu wa serikali amesisitiza kwamba suala la udikteta halipaswi kutumiwa na Chadema kwa vile lina maana tofauti na hali halisi ilivyo hapa nchini, kwamba waliondoe neno udikteta kutoka kwenye misamiati yao, haupo. Na hii ndio tume ya haki za binadamu na utawala bora, so good governance, inaangalia naje nchi inaongozwa kwa mjibu wa taratibu za utawala bora. Je, kuna udikteta hapa? Kwa hiyo wao walivyoona, wakiangalia zile sifa za udikteta, waliona kwamba katika nchi hii so far, mpaka sasa hakuna huo udikteta. Unapokuwa na taasisi za serikali zile tatu, yani una utawala ambao kwa Kiingereza unaitwa executive, una bunge legislature, una mahakama judiciary, zinafanya kazi za utekelezaji wa majukumu yao kwa ufanisi ipasavyo, utawezaje kusema kwamba hapa kuna udikteta? Chadema kwa upande wake kimesisitiza kufanya maandamano Septemba mosi mwaka huu licha ya zuo hilo la jeshi la polisi, huku baadhi ya viongozi na wafuasi wake wakishikiliwa na jeshi la polisi maeneo mbalimbali mbali nchini wakati wa maandalizi ya operesheni hiyo. Nikiripotia Voice Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.