hasira za wamiliki wa viwanda nchini uganda zinatokana na kilew wanadai kuwa serikali ya kenya kuzuia bidhaa za uganda kuingia soko la kenya mbele ya kamati ya bunge la uganda kuhusu biashara wawakilishi wa muungano huo wa wenye viwanda nchini uganda wanataka bunge la nchi hiyo kuisurutisha serikali kujiondoa katika muungano wa jumuia ya afrika mashariki wakidai kutoona maana ya muungano huo kila jaribio la uganda kuuza bidhaa zake nchini kenya limezimwa na serikali ya kenya na hakuna hatua yoyote inayochukuliwa na serikali ya uganda wanasahau kwamba asilimia hen ya bidhaa katika soko la uganda zinatoka nchini kenya tuna machungu na hatua hizi tatizo kubwa linatokana na kenya kuzuia sukari ya uganda kuingia nchini humo kwa mara nyingine tena kenya badala yake inataka uganda kuiuzia sukari na bidhaa zingine kwa mgao na kwa muda maalum kulingana na wamiliki wa viwanda nchini uganda masharti hayo ya kenya kwa uganda kuingiza bidhaa zake kwa muda maalum kila mwaka ni dhihirisho ya kutoheshimu maafikiano ya jumuia ya afrika mashariki je umuhimu wa huu muungano ni upi pale tuna bidhaa zaidi tunavyohitaji hatuwezi kuwauzia majirani wetu kwa mfano tuna sukari nyingi sana miaka kumi iliyopita tulikuwa na viwanda vitatu pekee vya kutengeneza sukari hii leo tuna zaidi ya viwanda kumi na vinne hii ina maana kwamba tunatengeneza sukari nyingi na majirani wetu kenya wanahitaji sukari hii lakini hawawezi kutukubali kuuza sukari hiyo nchini mwao hatua ya wamiliki wa viwanda nchini uganda kutaka nchi hiyo kujiondoa kutoka muungano wa jumuia ya afrika mashariki inakuja baada ya soko kubwa kwa uganda sudani kusini kuathirika kutokana na mzozo wa madaraka nchini humo uganda sasa haina mshirika wa karibu kwa mauzo katika jumuia ya afrika mashariki kennes bwire voa express kampala