magavana hao wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo pamoja na wsudani was- kusini wakutana katika mji wa aru upatikanao katika jimbo la ituri kwenye mpaka wa sudani pamoja na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ifahamike kwamba magavana hao wanaokutana katika maeneo haya wanakutana kuzungumzia swala la wakimbizi wanaokimbia sudani kusini na kukimbilia upande wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo vilevile kuzungumzia swala la usalama r ni mmoja wa wanahabari kwenye ofisi ya gavana wa ituri ni kweli eh, makutano ni makutano ya mazungunzo katikati katika, katika, katika, ya congo nau makutanoianje leo si kwai lakini bado tunasubiri wale wengine za za wenjawo zawafik bado ni provensi mbili ya sudarovensi ya dueovens yayeirive ya, ya ndio watapokutana na provensi ya ituri ya congo mpaka sasa ni wa gavana mbili ndio wamekutana hapo ni gavana ya ituri na gavana ya moja ya u suda taarifa nyingine zasema kwamba ria machare aliyekuwa rais makamu wa sudani amekimbilia kwenye upande wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo taarifa hizo zaendelea kutanda katika maeneo mbalimbali hotwele pamoja na ituri sasa nasi tulipata ile me tu tu lakini wanasema kwamba ni taarifa za uongo kwa sababu hajaonekana serikali ya jamhuri ya kidemokrasi ya kongo kwa upande wake la mberemende amesema kwamba ni vigumu kuhakikisha ama kukataa kwamba riaki machari yuko kwenye ardhi ya kongo kwa sababu hivi sasa waendelea kufuatilia ikiwa ni kweli jambuhuri ya kidemokrasi ya kongo yapakana na sudani kusini katika jimbo la katika jimbo la htele sehemu ambako wakimbizi wengi wa sudani kusini wamepitia na kuingia kwenye ardhi ya kongo na wengine kuingilia katika nchi ya sudani kuogopa machafuko yanayoendelea katika nchi hiyo kwa muda mrefu ni kweli ni wakimbizi kutoka sudan ni labda wiki mbili, wiki mbili tatu wamekimbia kutoka dsuda kipande za kongo na kwa sasa wako, wako upande wa kongo jimbo gani wako karibu na jimbo za kengezi baz na imgbokolo na wengine wametambuka kipande za uganda yaani ni jimbo la ituri ama hotwele ndio wako wiko kipande za ituri kengezi bai na imgokolo ndio sehemu za ituri ikiwa mkutano huo unaendelea katika jimbo la ituri ni kuhakikisha kwamba sudani kusini inaboresha uhusiano kati ya nchi hizo mbili kufatana na mapigano yanayoendelea katika sudani kusini oser malivika voa express goma