akizungumza na sauti ya amerika idha ya kiswahili hapa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo rose kahambu tombiani mmoja wa akina mama mashariki mwa kongo ameomba njii zote za kanda y maziwa makuu zikae kwenye meza moja kutatua swala la ugaidi katika maeneo ya beni kwa sababu watu wamekuwa wakiuliwa kila mara lakini bila suluhisho vikosi vyengi viwe vya watoto wa kongo viwe vya nje wamesaidiwa na nji jirani na ndio maana tazani kwamba ili uh, uh, swali hiyo ya ukosefu wa usalama katika mji wa beni na mtaa wa beni uweze kumalizika lazima nji hizo ziweze kukaa na ziweze kuonesha kutaka kwao kwa kuleta mchango yao kwa amani katika nchi ya kongo na zaidi sana ajili ya rahia wa mtaa wa beni rose kahambu tuombeane amesema hayo wakati ambapo mapambano mengine yamezuka siku ya jumamosi kati ya jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na waasi wanaozaniwa kuwa ni adf ambao walishambulia muji wa owicha na kusababisha maelfu ya wananji kuhama maeneo hayo na kukimbilia maeneo ya beni palukungaha ngondi tuko naye kwenye laini ya simu na kwa lakini wale wadui walifanya vile maafa makubwa na kati yao kulifariki wawili wawilikuhusiana na swala la mazungumzo yanayopendekezwa na, na akina mama mashirika ya kutetea haki za binadamu maeneo ya wicha sehemu ambako watu wamekuwa wakiuliwa yasemaje huyu hapa palukungaa ngondi na tunajua kama tuna nguvu ya kupiga adui hivi ile namna ya kusema mazungumuzo ndiyo kule kunatoka mikataba haramu ya kutuletea wajanja katika jeshi katika ktikna katika, uh, aine, na katika uh, hata wanasiasa wa, wa, wa, wa, wa, wa nji hatuwezi kuichika ile kwa sababu inakuwa stratejia ya kuingiza watu wa nji zingine ndani ya nji yetu na wakati wa purukushani watu kazaa walikamatwa ni kama huyu raiya ambaye anasema jina lake ni toyota kutoka njini uganda alisema jinyjina yangu, yangu toyota nditoka kabusoga uganda kukuya ucha sasa mimi walitwambia tutembeye twende sasa tunatembea kutembea sasa mm. mimi ndikuwa sijui vitu vya kugombana hmm? mm. sasa nkisikia marisasi nkitawanyika mm. ah, sijui njia sijui ama niko wapi siju ah. mm. mm. sasa minasema banirudishe kwetu uganda kwa sasa jeshi la jamhuri ya kidemokrasi ya kongo laendelea na operesheni za kijeshi katika maeneo ya mualika ikiwa ni kaskazini mashariki mwa muji wa beni nikiripotia kumekucha afrika mimi ni hoser malivika wa sauti amerika