agizo la awali la kuhamishia shughuli za serikali makao makuu ya nchi dodoma kutokea dares salamu kutekeleza matakwa ya mwasisi wa taifa la tanzania hayati mwalimu julias kambarage nyerere lilitolewa mwishoni mwa wiki na rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania john magufuli wakati akichukua rasmi wenyekiti wa taifa wa ssemu mjini dodoma leo katika maadhimisho ya kumbukumbu ya siku ya mashujaa yaliyofanyika katika uwanja wa mashujaa mjini dodoma viongozi wakuu wa serikali rais john magufuli na waziri mkuu kasimu majaliwa wamesisitiza kwamba serikali yao itahamia mkoani dodoma kabla ya kumalizika kipindi cha kwanza cha miaka mitano ya uongozi wao tunapoadhimisha siku za mashujaa hatuwezi tukamsahau baba wa taifa mwalimu julius kambarage nyerele baba wa taifa alisema na mawazo yake na roho yake alisema makao makuu ya dodoma haiwezekani sisi watoto wake sisi wujukuu wake tupinge kauli ya mzee huyu kwa hiyo nilikwishazungumza na hili nalirudia siku ya mashujaa nataka kuwathibitishia katika kipindi cha miaka minne na miezi minne iliyobaki nitahakikisha serikali yangu pamoja na mimi tunahamia dodoma bila kukosa tumeanza kupanua uwanja wa ndege na ndege zitatua hata boingi zitatua hapa hapa kwa upande wake waziri mkuu kasimu majaliwa amesema atahamia rasmi makao makuu ya nchi dodoma ifikapo mwezi septemba mwaka huu na kutaka mawaziri wote watoke dares salamu kutekeleza agizo hilo kwa mimi nikitangulia mwezi wa tisa mawaziri wote wanifate kwa hiyo wanamioma tunakuja mweshimuwa raisi katika hili utekelezaji wake nitausimamia kwa nguvu zote na saa zangu kwenu naaza kuona mchemko wa nchi na amia dodoma tujipange kwanza tuhakikishe dodoma iwe ni kisiwa cha amani hiyo ni moja mbili watu wanakuja wanapokuja mawaziri na mabalozi watakuwa wanakuja watu kutoka nchi mbalimbali dodoma tunahitaji huduma mbalimbali dodoma jipangeni sasa kuwekeza ongezeni hoteli za kitalii ongezeni nyumba za kulala wageni jengeni mahoteli makubwa kwa muda mrefu baadhi ya shughuli za chama tawala sisem na zile za kiserikali ikiwemo vikao vyote vya bunge vimekuwa vikifanyika dodoma pamoja na baadhi ya wizara ikiwemo ya tawala za mikoa na serikali za mitaa tamisemi kufanyia shughuli zake kutoka dodoma lakini karibu ofisi zote za serikali wizara ofisi za kibalozi zimekuwa zikifanyia kazi jijini dar daressalam huku kukiwa na ahadi ambazo hazijawahi kutekelezwa za kuhamia makao makuu ya nchi mkoani dodoma