Saa saba mchana leo ndege iliyowabeba Wakenya ilitua uwanja wa ndege wa kimataifa wa Jomo Kenyatta, ikiwaleta Wakenya waliokuwa majijini Juba baada ya makabiliano makali ya risasi kuzuka katika ikulu ya rais. Lakini hata baada ya rais kuamuru mapigano hayo kusitishwa Jumatatu iliyopita, mitutu ya bunduki iliendelea kusikika, huku zaidi ya watu 272 wakiuawa na wengine wengi kujeruhiwa, Wakenya wakibaki kuduaa katika nchi jirani. Katika awamu ya nne na ya mwisho hii leo ya uokozi, Wakenya waliwasili kutoka jiji hilo huku wakionekana wachovu, wakionekana kunyong'onyea mno, huku mawazo chungu nzima yakionekana kuwalemea. Lakini nyumbani ni nyumbani, ndiyo kauli yao. Nimefurahi sana, lakini nimestuka, na ile nimenistua ni wala wenzangu, nimeacha huko awana, sote awala nyuma ama rudi kwa sababu ni, siku anaweza kufikia basi nimwelezee la, lakini nimeomba namba yake kwa ile imekuja Tafadhali ushughulikie hawa wengine afadhali, eh, hata Kenya injaribu vile imejaribu iwashughulikie awa tumeasa ando iniapotina vita ilinipata Juba pale penye panaitwa Gumbo, na hasa vita iko ikufika iku hapo sana, hatukuathirika sana, lakini chakula ndio ilikuwa shida, e, maji kupatikana ni shida, na barabara unajua imefungwa. Sasa ku access kutoka utoke nje utoroke ilikuwa uto ngumu so tukabidi tufike embassy to report na embassy pia wakaona wametusaidia wakatu... okay, wame huko, tumekuwa na shida nyingi wallahi. hata wengine tumewawacha huko, kuna wenye tumewawacha wanaambiwa ati hakuna ndege nyingine inakuja, wameenda wamekaa embassy juzi kuanzia Friday, watu wanakaa embassy, unaenda airport, mnafukuzwa, ndege inakuja, wanapatia watu, wanapatia watu wengine, wanauza viti, wanapatia watu wengine, hawapati sisi wenye tuko na shida, wametutesa hawa watu sana, tumekaa huko tumeteseka, lakini Tunashukuru si wenye tumefika, lakini tunaomba wasaidie wenye wamebaki huko juu. Tumewawacha wamekaa nje, hawana mahali pa kulala, nyumba zilibomolewa, hakuna mahali mtu atarudi ati ni nyumbani nyumba zilibomolewa, kila kitu iliisha. Sasa si wenye tumerudi, wenye wamebaki huko wanakaa nje, wanalala kwa embasi. Hata hivyo, katibu mkuu katika wizara ya mambo ya nje balozi Monica Juma akizungumza na idhaa ya sauti ya Amerika katika uwanja huo huku akishuhudia shughuli hizo za uokozi, anasema kuwa serikali kamwe haijachelea kuwapa usalama wa Kenya waliokwama sudani Kusini. Hadi kufikia sasa tumewarudisha nyumbani wa Kenya 857 wakiwemo watoto kama 87 87. Katika wizara ya nchi za nje tuna ofisi ambayo inaitwa diaspora directorate na ile ofisi inashughulikia Wakenya walioko nchi za nje. Tunahimiza Wakenya wawe waangalifu kwa sababu vita Juba, kama unavyojua, vimetulia vime, vime pande zote mbili wametuliza vita, lakini tungeomba Wakenya wawe waangalifu, japo vita vilikuwa kati ya wanajeshi watiifu wa pande mbili, ni wananchi waliopatwa na masahibu. Kennedy Wandera, sauti ya Amerika, Nairobi.