Hii ni kauli ya mmoja wa wajumbe walioteliwa na muungano wa upinzani CORD kushirikiana na Senata James Orengo kuongoza wajumbe wenzao kutoka upinzani kuzungumza na wale upande wa muungano wa Jubilii unaunda serikali kushiriki mazungumzo, kujaribu kutotoa mgogoro unaokumba tume ya uchaguzi nchini Kenya. Waliafikiana pande zote mbili, upinzani CORD na muungano wa Jubilii, kila upande kuwakilishwa na wajumbe saba katika mazungumzo hayo. Pande zote mbili zinasema mwafaka unakaribia ili kutatua mgogoro huo, lakini wachanganuzi wa masuala ya kisiasa wanasema mikutano zaidi ya kisiasa inaendelea kuibua joto zaidi na hali ya kutoaminiana kati ya upinzani na serikali. Kinara wa muungano wa CORD Raila Odinga amesikika hadharani akikosoa serikali akidai inadharau upinzani, na hapa amesitiza kwamba ni lazima tume ya uchaguzi ivunjwe. Sisi watu miba anuueawe wanasema wataleta kazi kwa vijana aonekana. Kwa upande wake Rais Uhuru Kenyatta amesisitiza kwamba upande wa upinzani umekuwa kijikokota, na hapa naye Rais Kenyatta akizungumza katika mkutano tofauti ameshauri viongozi na hasa wanasiasa kujiepusha matamshi ambayo wataleta chuki, mambo yale ambayo tunasikia viongozi wakinena mbele ya watoto yastahili, sisi zote tujiulize kama kweli tunataka kujenga Kenya, tutaijenga kwa njia ya aina gani na ni watu wa aina gani ambao watatusaidia. Jumanne hii Juni 28 inatarajiwa kamati maalumu ya bunge kuwasilisha hoja katika mabunge yote mawili, bunge la kitaifa na lile la Senate. Hoja hiyo hatimaye inatarajiwa kujadiliwa kuanzia Jumatano alasiri lakini hata kabla ya maafikiano hayo, mishemko hii ya kisiasa kutoka kwa viongozi inazua wasiwasi wasi. Tunasema huu ni mwanzo wa ngoma, subilie, wajipange kuwa opposition 2017. Sisi lazima tuwe wale wa mbele, mstari wa mbele kulinda ulimi wetu, hasa wajumbe na maseneta, tusitimie ulimi wetu kuichoma Kenya, kugawanya wa Kenya kwa misingi ya kikabila kwa misingi ya dini. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti ya Amerika.