Watoto wa wilayani Beni hasa sana maeneo ya Owicha, ambako watu wamekuwa wakiuliwa, wametoa mwito kwa jumuiya ya kimataifa na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kuhakikisha kwamba mauaji ya watoto yanasimamishwa katika maeneo ya Beni. Nazungumza na balozi wa watoto katika mji wa Beni, jina ni Peleki Tambale Kavutiro. Akietu ni msikitiko tu, sababu ni watoto wanaendelea kufariki ndani ya ya, ya, ya hii vita na ni watoto ambao wanafariki wengi, kwa sababu mtoto haweziweza kukimbia, na kila mara tunasikia Umoja wa Mataifa inasema inaendelea kulinda watu, lakini kwetu sisi watoto ndani ya teritwari ya Beni hatulindwi na na Umoja wa Mataifa, bwana journalist. Ndio, yani yaani kama unavyozungumza ni kwamba wakati wowote tu unakuta watoto wamekatwa katwa na mapanga hidadisha watoto sabini na nane ambao wamefariki wame wame, wamekatwa katwa na, na, na panga na shoka na majembe, bwana mpasha habari. Hata hivyo, niliteremka mitaani ambako nimekutana na baadhi ya watoto ambao wanalala kwenye mifereji katika mji wa Goma siku ya leo judunen ataaisha no penda wengi miongoni mwao wasema kwamba ikiwa wamekuwa wakilala hovyo na wengine hata kuamua kuchukua silaha ni kwa sababu familia zao zinawatupa, na wengine hawana tena wazazi. Tunalala barabarani, shu wazazi wamoya wanatutupa, na wengine wanasema aseme avatupenzi. Wana Umoja wa Mataifa ulitoa mwito kwa makundi ya wa wapiganaji kuachilia watoto wanaowashikilia kwenye misitu. Huyu hapa Joshua Obert, Kiongozi kwa muda wa Umoja wa Mataifa, Monisco Kivu Kaskazini. Ujumbe wetu ya leo tunasema ya kwamba wale vikundi ambao bado wako na watoto waache watoto warudi shuleni. Kwa hivyo, kwa kifaransa tunasema libere les enfants, wacheni watoto kutoka vikundi ya kufanya vita ili warudi shuleni, ili warudi katika famili. Jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa upande wake limesema halina tena watoto katika jeshi lake, kama alivyosema Jenerali Musimbi Hosen Malivika, Sauti ya Amerika, Goma.