idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana nuya helen dauson ambaye ametokea kwenye mitindo mpaka utengenezaji wa mafuta ya asili akiwa ni mjasiri ya mali na hatimai kutangazwa na jarida la forbes kwamba ni mmoja wa wafanyabiashara anaweza kuwa na mafanikio na kuwa bilionea chini ya umri wa miaka 30 nchini tanzania na leo katika jukwaa la vijana tunazungumza na nuya ambaye pia ni mmiliki wa kampuni ya yany es nchini tanzania na kwanza nikataka kujua safari yake ya kibiashara ilianzia wapi kole hili nimeanza hii biashara kama miaka miwili iliyopita rasmi yani kuingia kwenye, kwenye soko aidia ambayo iikua ilikuja tu kikiwa ni kirahisi na ni vitu ambavyo nilikuwa napenda kuvifanya tokea zamani lakini ikvitiria maanani kama ingereza sikukuja kuwa biashara so ikafika point nilikuwa sina kazi nilikuwa nataka kweli kufanya biashara lakini sikujua nataka kufanya nini haswa so ikafika siku nilikuwa ilikuatena tena kutumia mafuta ya ubuyu ni mda ambayo mafuta ya ubuyu alikuwa popular sana tanzania mafuta ya ubuyu sasa nikafikiria kwa nini tusikuwa na sabuni ambayo ni good aiti kama mafuta ya ubuyu watu kama mtu anataka kutumia kitu nacho aende kutumia kitu asili moja kwa moja siyo leo anaogia makeriko aafu akitoka hapa anapaka, anapaka mafuta ya ubuyu ambayo ni asili kwa hiyo inakuwa hi maananikafikiria kwa nini ikitengeneze hizi sabuni nitumie tu you know sasa nikaanza kwenda kwenye youtube kuanza kujifunza jinsi ya kutengeneza hizi sabuni sasa kwa mara ya kwanza ulipotengeneza sabuni hizi ili haje nikatengeneza sabuni lakini hazikuwa kwenye, kwenye kiwango kizuri kizuriikaniambia hmm. kama kweli unataka kutengeneza hizi vitu lazima uenda ukasomee ili kwa sawa wakajichanga wakanipeleka malaysia kwa wiki chache kujifunza jinsi ya kutengeneza vitu natural kama sabuni loshe maskrabu mafuta ya, ya mdomoni mafuta ya mwili na kwenye nywele hivyo kwahio nili, niliongea na mwalimu wangu kabla sijaenda lilimtafuta mwenyewe kwenye gungo asalilikuwa sijawai kufika malaysia kwa hiyo ya ulifanya utafiti mkubwa sana kujua kuhusu malaysia au kuna mtu alikueleza kuhusu haya mambo ya malaysia hapana niliingia tu mwenyewe kwenye gugo nilikuwa na focus kwenye nchi ambazo zina preserve sana culture Nina, uduru, yeah, tiari, wasi, lakini, kirego, Singapo, Singapo, na uhuri yee alikuwa tayari huwa anafundisha wanafunzi jiniya kutengeneza hivivitusili lakini wanafunzi wake wengi walikuwa singapore walikua natokanmali ni karibu sana pale o mi niku wanafunzi wake wa kwanza kutoka kutokafka yaani mwenyewe naona anashangaa mpaka leo <laughs> nafkiri sahizi yeye ni mwalimu mmoja mwenye furaha kubwa sana kwamba mwanafunzi wake amepata mafanikio makubwa kama ya kwako sana sanahuwa anaogelea naye na mara nyingi namwambia progress yangu na nanimshamwona akikuwa tokia nimeenda mpaka sahivi naye ana maduka makubwa kama matatu toka nieenda mimi alikuwa na moja tu kwa hiyo wote tunakuwa vizuri na nanifurahianilivomaliza kusoma nikarudi nyumbani sasa nikaa nafanya natengenezaambazo zinaeleweka zina sasa so, inaelewekatunatumia nyumbani naingia nawaa marafiki zangu Molisa, Ndibha, sasa nikaanza kuuza kidogo kidogo hivyo mpaka sasa hii hkachini kufikiria hii inaweza kaa biashara nzuri asababu kwa tanzania bado hivyo vitu atu wajaanza kutumia sana hakuna brand ambayo imesimama kweli kusema kelia brand ya tanzania inatengeneza vitu asili na ikaheshimika nilikuwa nataka kweli kuwa wa kwanza au kama hipo ambayo nilikuwa sikuifahamu basi tuo pamoja na ni the best brand ya tanzania ya kutengeneza vitu asili kwa hiyo hizi asili ni hasa kwa ajili ya ngozi tu na urembo au ni vitu vyote vya mwili au ni nini hasa mwili mzima kwa sababu mtu ana kila mtu anaoga kwa kutumia sabuni kwao mi waga na advise watu watumie sabuni natural kwa sababu inavirutubishwo ambavyo ngozi yako wewe inahitaji ambavyo huwezi kuzipata kwa sabuni zingine za kawaida inakuwa haziweki vile vitubiho sabuni vilevitubisho ni vina gharama nyingi kwa sababu wao wanatengeneza mass production kwa sisi ni tunatengeneza ni small buses. kwa hiyo tuna nikwao attention kubwa sana kuyuka virutubisha mvuo heyo ngozi yako inahitaji kwa hiyo ni kama ni mikaguni ni virutubisho vya kufanya keli muli wako ukasafika na nukavuta zile ilitubishwakutoa kwenye sabuni mpaka kwenye mwili wako ukishamaliza kuoga lazima upate mafuta Ehe, mafuta gani natumia mafuta ya asili ambayo yamejazwa na na mimea ya aina mbalimbali ambayo itakusaidia wayo ngozi yako iwe na nasema kwa muda mrefu na pengine kwa wewe binafsi ulichofanya mpaka ufikirie kufanya hizi bidhaa kama unavosema kuna biashara nyingi unaweza ukafanya lakini Mm. ulifikafikaji mpaka kufikia hapa kwa sababu kama sikusei pia wewe umefanya e, maswala ya urembo kwa kweli uh, inapenda sana kufanya kunapenda ku, ku, kuwa mwanamitindo na ni ndoto yangu ambayo nilikuwa nayo kwa muda mrefu sana na kipindi ambacho nilikuwa na kaa marekani kama, kama mwaka mzima pale california los angeles nilikuwa najaribu sana kuingia kwenye hii makei ya wanamitindo kwenye sasa ikawa ni vigumu kwa sababu sababunal wakati inaingia marekani ilikuwa tayari yangu umeshaenda kidogo hii hii mambo yi mambo natakewa, uwe prime najuamambo natakiwaue kumi nkumi na tisa kumi na saba ile ishirini muhimu sana ambayo watu wengi hawafahamu nafkiriaii yes, ha, nilikuwa sijui wakati natoka huku Afrika, eh, kwa, pale competition ikawa sana mimi nikaa na vipingamizi sana natural ambavyo siwezi kuvisogeza eh, kama ni umri kama ni, ni urefu wangu asabu nilikuwa ni mfupi that time unaona and... kwa hiyo sasa kua kuna vitu vingi ambavyo viliweka nilikwaza na mimi nilikuwa nataka kufika mbali kimaisha nilikuwa nataka kufanya vitu vikubwa zaidi sasa nikaona pale itanichukua mimi nguvu nyingi sana na miaka mingi kufikia ambayo nataka kwenda kwaiyo nikaona hapa lazima ni, ni change direction ni haraka sana kabla mambo hayajawa mabaya zaidi sije nitaenda kwenye mambo ya depression yauko na kila kitu kituahet nafanya nilikuwa napenda baadaye nije kufanya biashara yangu mwenyewee jina langu ambalo nitaweza kuikuza mpaka ikaja kuwa biashara kubwa