katika makao makuu ya chama cha wananchi cuf bguruni jijini salaam shangwe na nderemo ziliibuka kwa wanachama na washabiki wa cuf baada ya aliyekuwa mwenyekiti wa chama hicho profesa ibrahim lipumba kutangaza kutengua uamuzi wake wa kujiuzulu kama mwenyekiti wa chama hicho na kurejea kwenye uongozi yani tumejisikila laa kuliko laa zote katika dunia tumepigana sana sasa hivi tunaamini baba yetu kaludi tutasonga mbele sana suala hili kwa sababu chama huku bara kilikuwa kimedoda na kule zanziba alikuwa ameachiwa sefu peke yake na chama kilikuwa kinaelekea ukingoni kwayo mimi binafsi yangu nimefurahi kwa profesa lipumba kurudi kuwa mwenyekiti wa hiki chama akizungumzia kurejea kwake kwenye uongozi profesa lipumba alisema katiba ya chama cha c inamruhusu kwa vile barua yake ya kujiuzuru aliyoiandika kwa katibu mkuu na kwa baraza la uongozi la chama hicho hazikujibiwa mpaka sasa anapochukua uamuzi huo na hivyo baada ya kuombwa na watu mbalimbali mbali, ameamua kurejea kwenye uongozi kwa hiyo kwa kuzingatia hali ya kisiasa nchini na ushauri na nasaha za viongozi wa dini wanachama na viongozi wa chama nimeamua kutengua barua yangu ya kijaaa lakini natoa rai natoa rai kwa wanachama kwa viongozi kwamba wakati huu ni wakati mgumu kisiasa ni lazima tuweze kujenga umoja taratibu za ushauri wa kisheria tuziache ziweze kuendelea lakini katiba katika swala hii iko wazi haina matatizo akizungumzia masuala mbalimbali ya kisiasa hapa nchini profes lipumba ameonekana kuguswa na alichokiita matukio ya kuminya demokrasia yanayoendelea nchini hivi sasa huwezi ukajenga mapambano dhidi ya rushwa endelevu bila kujenga asasi za uwajibikaji bila kujenga asasi za demokrasia demokrasia ina machungu yake lazima ukiwa mwanasiasa uwe na ngozi ngumu utashambuliwa uta, uta, uta nyanyaswa wakati wingine utazuliwa mambo lakini isiwe tena uhuru wa kisiasa haupo kabisa mambo yanayotokea bungeni wabunge kutokuwa na uhuru wa kuweza kutoa maoni yao wabunge kuondolewa ndani ya bunge wakati wa mjadala wa bajeti profes lipumba aliondoka uwenyekiti c takribani miezi kumi iliyopita baada ya kuwepo msuguano kwenye umoja wa katiba ya wananchi ukawa wakati wa kumpata mgombea mmoja wa kiti cha uraisi kupambana na mgombea wa chama tawala chama cha mapinduzi nikiripoti kiripoti kutoka dares salamu kwa niaba ya sauti amerika mimi ni dina chahali