ilivyo desturi ni kwamba wakati bajeti inaanza kusoma inakuwa ni waziri wa fedha anaingia bungeni anaingia bungeni halafu rais anamfata lakini leo imekuwa hatujamwona waziri wa fedha wala ule mkoba ambao hubebwa kila siku ilivyo ishara ukionekana bungeni katika kikao cha bungu ambako wamekaa katika hoteli ya serena na hivyo rais mseveni ameingia moja kwa moja ikawa hatujui nana atakwenda kusoma bajeti hii sana maana ni kwamba amechagua baraza la mawaziri kama muda umesita na waziri wa fedha hajaweza kuidhinishwa na bunge hivyo uganda kwa sasa haina waziri wa fedha kwa sasa rais mseveni anahutubia bunge kikao cha bunge muda mfupi uliyopita amekuwa akizungumzia yale ambayo serikali yake imefanya na yale ambayo anataka kufanya una maana kwamba sasa hivi tunapozungumza bajeti yenyewe haijaanza kusomwa ama haina mtu anayesoma maanaake umesema kwamba waziri hajaidhinishwa haijaanza kusomwa aliloguudzia rahisini kwamba anampa mbunge aweze kusoma hiyo bajeti si kwamba amesema bajeti lakini akasema aweze kuelezea taifa jinsi ambavyo serikali yake imepanga kutekeleza maslahi yake na maswala yake katika mwaka wa kifedha elfu mbili kumi na sita elfu mbili kumi na saba mbunge masia kaseja badala ya kumwita waziri wake amemuita kama mbunge mwanza amesema karibu ampe mbunge kutoka upinzani kusoma lakini mbunge huyo akasema amekuwa akimkimbia sana na bwire wananchi wa kawaida wanasemaje wanapotazama kama inaonyeshwa moja kwa moja kwa runinga wanasemaje kumekuwa hali ya kutoelewa inabidi wanakuuliza kama mwandishi wa habari ulio karibu anakuuliza nini kinachoendelea alafu inabidi unamwelezea kwamba sheria ya uganda inakubali kwamba rais anaweza kumteua kum, anaweza kusoma bajeti ye mwenyewe ama akiona kwamba hana punzi ya kutosha kuweza kusoma bajeti anaweza kumpa mtu mwingine akamsaidia lakini inakaa ni kama karakasi bungeni maanake hata rais amesahau kwamba ndani ya bunge lugha mbili zinatumika kiswahili na kiingereza anakuwa anazungumza kinyakole na kidugo wabunge wa upinzani wanaamuka wanamfanyia kelele ndipo tena anarejea ya kuzungumza kiingereza licha ya yote hayo kutokea matarajio ni yapi kwa upande wa wananchi wanatarajia afueni gani kwa upande wa bei za bidhaa hakuna afueni maanaake bajeti imepanda zaidi kutoka shilingi trilioni ishirini na moja ambazo ilikuwa imependekezwa na bunge imefika trilioni ishirini na sita hii ikiwa ndio bajeti kubwa zaidi katika historia ya uganda tunatarajia bidhaa nyingi sana zitaweza kuongezewa ushuru hasa bidhaa kama mafuta sukari bidhaa kama mafuta ya kujipaka na vitu vingine ambavyo vinatumika kila siku ni kwamba ili kutosheleza mahitaji ya hii bajeti matumizi ya fedha zinazohitajika ataingiza mkono ndani ya mfuko zaidi ndipo aweze kutosheleza hii bajeti ya shilingi trilioni ishirini na sita