Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa 10:30 jioni leo, ikiwa ni Jumanne tarehe 7 mwezi Juni mwaka wa 2016. E, katika matangazo yetu ya VOA Express hii leo Waganda watoa maoni yao kuhusu uteuzi wa mawaziri 79 katika baraza la mawaziri. Sasa umemleta Beti Kamia ambaye ni raia wa mji huu ambaye amekuwa kwenye upinzani. Hivyo basi kuna uwezekano kwamba yeye na wale wanampinga rais hapo mjini anaweza kuhakikisha kwamba ameweka mambo sambamba. Ni mmoja wa wananchi wa Uganda akitoa maoni yake kufuatia uteuzi huo uliofanywa na Rais Kaguta Museveni hiyo jana wa baraza la mawaziri. Hizo ni baadhi ya habari zitakazokujia hapo kidogo baadaye kidogo. Hii ni VOA Express na mimi ni BMJ Mridhi na mimi ni Idi Ligongo. Vilevile hii leo tutakuletea kero zangu ambapo wanawake nchini Kenya wanaelezea kukerwa kwao na tabia ya wasichana wadogo kufanya ukahaba. Nadhani ni kwa sababu ya tamaa, hawatosheki, hawatosheki na kile kidogo labda wanachopata, ama kani wanafunzi, kwa sababu kuna wanafunzi pia wafanya ukahaba. Kama ni wanafunzi, hawatosheki na kidogo chenye wanapewa na wazazi. Basi hizo ni baadhi ya ripoti ambazo tumekuandalia hii leo, endelea nasi hadi mwisho wa VOA Express, lakini kwanza tupate habari muhimu za dunia zikisomwa kwako na Idi Ligongo. Gavana wa jiji la Istanbul mapema leo wamethibitisha kuwa watu 11 ikijumuisha maafisa wa polisi saba wameuawa na 36 wengine kujeruhiwa katika mlipuko katikati ya jiji la Istanbul nyakati za asubuhi, wakati watu wakielekea makazini. Gari lililokuwa na mlipuko lililipuka wakati likipita basi waliokuwemo kikosi cha kutuliza ghasia. Magari kadhaa ya wagonjwa yalipelekwa katika wilaya ya kati ya Vesnesula karibu na chuo kikuu cha Istanbul na kituo maarufu cha utalii cha Bayezit Square. Hakuna kundi ambalo limetangaza kuhusika na shambulizi hilo japo Islamic State siku za karibuni imefanya mashambulizi nchini Uturuki. Chama cha kikurdi cha PKK pia kimekuwa kikiwalenga polisi na jeshi la Uturuki toka mwezi Julai mwaka jana katika mapambano yao ya kutaka kujitenga kwa eneo la kusini mashariki. Msemaji wa rais wa Nigeria Muhammadu Buhari amesema ziara ya rais inayoanza Jumatatu si ya matibabu bali ni ya mapumziko. Femi Adesina ambaye ni mshauri mwandamizi wa masuala ya habari amesema rais Buhari atatumia likizo yake kufanya uchunguzi wa afya yake na hasa kuangalia kama amepata maambukizo katika sikio lake. Naibu waziri wa chama cha utabibu cha jumuiya ya madola ameonya kusikitishwa kwake na safari ya rais siku za hivi karibuni katika jiji la katika jiji la London na kusema inaleta picha mbaya kwa wataalamu wa Nigeria na picha nzima ya nchi. Dr Osahon Enabulele amesema utalii wa matibabu unayeharimu Nigeria takribani dola za Kimarekani bilioni moja hasa kutoka kwa viongozi wa kisiasa na umma pamoja na wasaidizi wao. Waziri wa zamani wa mambo ya nje wa Marekani Bi Hilary Clinton anaweka historia ya kuwa mwanamke wa kwanza kuwa mtarajiwa wa mgombea uraisi na moja katika moja ya vyama vikubwa vya siasa hapa Marekani. Hatotangazwa rasmi kuwa mgombea wa chama cha Demokrati mpaka katika mkutano mkuu wa mwezi ujao, lakini mpaka sasa ameshafikisha idadi ya wajumbe 2383 wanaohitajika kushinda na kumshinda senata wa Vermont Bernie Sanders. John Hudak, ambaye ni mkurugenzi wa kituo cha ufanisi wa uongozi wa umma katika taasisi ya Brookings, ameiambia VOA kwamba ushindi wa namna hii unaweza usionekane kama ni mkubwa kwa Bill Clinton kwa sababu toka mwanzo ndiye yeye alionekana kuwa mgombea wa chama hicho. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kiongozi wa kidini ya Hindu aliwawa kwa kile polisi wanachohofia kuwa mashambulizi ya kupangwa dhidi ya Wahindu katika nchi yenye Waislamu wengi ya Bangladesh. Kiongozi huyo aliyekuwa katika wadhifa huo kwa miaka saba, Ananda Gopal Ngakul alikutwa amefariki dunia nyumbani kwake katika kijiji cha Noldanga saa kadhaa baada ya kupotea, alipokuwa akielekea katika sala ya asubuhi. Mwili wake uliopatikana umeonyesha alama sawa na Wahindu na Wakristu waliokamatwa na kuwawa na wanamgambo wa Kiislamu. Zaidi ya watu 40 wameisha uwawa katika mashambulizi kama hayo katika kipindi cha miaka mitatu iliyopita, na ghasia zimeongezeka katika miezi kadhaa iliyopita. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amesema Washington na Beijing watatekeleza vikwazo dhidi ya Korea Kaskazini kutokana na mipango yake ya nyuklia na makombora. Lakini licha ya shauri hilo, China na Marekani zinaendelea kutokuwa na mazungumzo kuhusu himaya ambayo China inaidai kuimiliki ya South China Sea. Bwana Kerry amewaeleza wanahabari mwishoni mwa mkutano wa nane wa mwaka wa mazungumzo ya mkakati na uchumi baina ya Marekani na China kwamba hakuna taifa lolote kati ya hayo ambalo litakubali Korea Kaskazini kuwa taifa lenye nguvu za nyuklia. China ambayo ni mshirika mkuu na ni nchi inayoinufaisha Korea Kaskazini inaunga mkono vikwazo vikali dhidi ya Pyongyang. Poland na mataifa wanachama zaidi ya ishirini wa NATO wameanza mazoezi ya kijeshi ya kiwango kikubwa mapema leo ikiwa ni sehemu ya, ya juhudi za kuzihakikishia nchi za Ulaya ya Kati na Mashariki kutokana na wasiwasi wa vitendo vya Russia karibu na Ukraine. Kwa upande wa ikulu ya Russia, Kremlin imepinga rasmi mazoezi hayo mapema leo kwa kusema hayachangii chochote katika mustakabali na uaminifu na usalama wa bara hilo. Hali ya mvutano baina ya Rusia na mataifa ya Magharibi imekuwa ya juu kuliko ilivyokuwa toka kumalizika kwa vita baridi, japo kuwa Rusia inapinga NATO kupanuka katika mataifa ya zamani ya Urusi. Katibu mkuu wa NATO Jens Stoltenberg amehakikisha kwamba vita baridi ni historia na wanataka ibaki kuwa hivyo. Na katika hali ya nadra wakati wa kipindi cha uchaguzi umoja umejitokeza hapa Marekani pale wa Republican na wa Democrat walipomshutumu anayetazamiwa kuwa mgombea urais wa chama cha Republican Donald Trump kwa matamshi yake kuhusu asili ya jaji anayesimamia kesi ya chuo kikuu cha Trump. Wanachama wa vyama vyote walimshambulia bilionia huyo mmiliki majumba kwa maneno yao wanayochukulia ni ya ubaguzi wa rangi. Bwana Trump alisema kwamba jaji wa mahakama ya mwanzo ya Marekani, Gonzalo Curiel, hatoweza kusimamia kesi yake kwa haki kwa sababu ya asili yake ya Meksiko. Jaji huyo ni Marekani aliyezaliwa na kukulia katika jimbo la Indiana hapa Marekani. Shukran sana Idi Ligongo kwa habari hizo muhimu za dunia. Msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express ambayo ni matangazo ya moja kwa moja tunayokuletea kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, tukitangaza kutoka Washington DC. E, katika habari ambayo tumeipa uzito hivi leo ni kuhusu hatua ya rais wa Uganda Yoweri Museveni kuunda baraza la mawaziri lenye mawaziri sabini na tisa kuzua gumzo katika uh, nchi hiyo, baadhi ya Waganda wengi wakisema walitarajia kwamba Museveni angeunda baraza dogo lenye sura mpya. Hata hivyo, Museveni amewateua wanawake wanne kutoka vyama vya upinzani katika baraza lake hilo la mawaziri, hii ikiwa ni mara ya kwanza ambapo rais huyo ameshirikisha upinzani katika serikali yake eh, tangu waingie madarakani mwaka wa 1986 mwandishi wetu wa kampara kenneth bwire anaripoti kamili pamoja na kuwateua mawaziri 79 rais mseveni pia aliunda wizara mbili zaidi ikiwa ni wizara ya sayansi na utaalam na wizara ya kushughulikia maslahi ya wazee waliopigania vita vilivyomwezesha kutoa madaraka baraza la mawaziri la mseveni lina mchanganyo wa vijana na wazee lakini wizara muhimu za usalama ulinzi fedha elimu sayansi wizara ya mambo ya nje na ile ya ndani pamoja na wizara ya kazi zinasimamiwa na vigogo wake Mseveni ambao wamefanya nao kazi kwa muda mrefu tangu mwaka 1986. Idadi ya mawaziri 79 ndilo gumzo kubwa kati ya wa Waganda. Kuna mawaziri ambao wanajirudia rudia, kwa mfano, waziri asiye na wadhifa maalum katika ofisi ya waziri mkuu, katika ofisi ya rais. Mawaziri kama hao nafikiri ni kuwafurahisha tu. Mseveni pia amemteua mkewe kuwa waziri wa sekta muhimu ya elimu, akimtoa wizara ya masuala ya Karamoja. Amemteua mke wa mwanao aliyekuwa rais Milton Obote, Jimmy Akena, katika wizara ya ardhi, nyumba na maendeleo ya mjini. Mke wa Akena, Betty Among, ni miongoni mwa wanasiasa wanne wa upinzani, wote wakiwa wanawake waliopewa nafasi za uwaziri mawaziri watatu kutoka upinzani ni wale waliounga mkono wa mama Mbabazi katika kinyang'anyiro cha urais. Ndio hata na mimi nimeshangaa, lakini tena kwa upande mwingine sioni kwa nini tushangae, kwa sababu si wana Uganda wanapokuwa mawaziri wana kutumikia Uganda wenzao, hata anapokuwa upinzani, anachotazamia kule mbele ni kuwa katika na nafasi ya juu namna hiyo kama ya uwaziri. Kuna ujumbe wa mshikamano ambao wanaotafuta hao, walioteuliwa ikiwa wana moyo wa utaifa na uzalendo, basi watajenga taifa kwa pamoja na hakuna watakayemlaumu, kwa sababu wamo ndani. Uteuzi wa Betty Kamia aliyewahi kuwania urais dhidi ya Museveni kama waziri wa masuala ya jiji la Kampala unazungumziwa zaidi. Wanasiasa una wanapenda mitego sana, wanakuweka mitego, aambia okay, Kampala hii kumekuwekwa na matatizo mengi sana, hasa umemwona mambo na meya mambo na msisi umemwona wale pale Frank Tumwebaze na vitu kama hivyo. Sasa amemleta Betty Kamya ambaye ni raia wa mji huu ambaye amekuwa kwenye upinzani, hivyo basi kuna uwezekano kwamba yeye na wale wanampinga rais hapo mjini anaweza kuhakikisha kwamba ameweka mambo sambamba. Mseveni aliwafuta kazi mawaziri thelathini na tano, wengi wakiwa wale ambao utendakazi wao ulijaa dukuduku kati ya raia, hasa Fredi Ruhindi ambaye amekuwa mkuu wa sheria idadi ya wanawake katika baraza la mawaziri sasa imefikia 27. Kennes Bwire, VOA express Kampala. Nam, inaonekana ni wakati ule umefika ambapo watunaangalia kuweza kupata, kupata kipande cha muziki hapa studio. Hebu tuburundike kidogo na huyu mwanamuziki nafahamishwa na mwanamuziki kutokea hapa hapa Marekani. Saba kati ya wanafunzi hao wanaozuiliwa katika gereza la Muramvya ni katikati mwa Burundi walikuwa kwenye shule ya tarafa ya Muramvya, huku wengine wanne wakiwa kutoka shule nyingine ya mabweni ya hapo hapo kwenye makao makuu ya mkoa huo. Wote wanatuhumiwa kosa la kuchafua jina la rais wa jamhuri Pieri Nkurunziza. Viongozi wa shule pamoja na viongozi tawala sehemu hiyo wanasema kuwa wao ndio walichukua kalamu na kuharibu sura na macho ya rais kwenye picha iliyo ndani ya kitabu cha wanafunzi ambao umri wao ni kati ya miaka kumi na minne na kumi na mitano. Mmoja wao lakini ana umri wa miaka kumi na tisa. Siku ya juma wiki moja iliyopita mwanafunzi mmoja alijeruhiwa na risasi pamoja na mwendesha pikipiki pale polisi ilipofyatua risasi kuwatawanya wanafunzi hao waliokuwa wakiandamana kupinga wenzao hao kumi na moja wasikamatwe na kupelekwa gerezani. Gavana wa mkoa wa Muramvya Emmanuel ni anasema, hakika wanafunzi hao walitenda kosa kubwa la kutoheshimu Rais Pierre Nkurunziza ambaye ni wa pili kuheshimiwa baada ya Mwenyezi Mungu hapa nchini. Eh, hapa anasema walifanya kosa kubwa ambalo sisi tunasema ni kosa la jinai. Mkoa huu wa Moravia una nafasi yake katika historia ya Burundi, ulikuwa makao makuu ya wafalme. Kwa hiyo wananchi wa hapa ni lazima watambue cheo mfalme tunaamini kuwa baada ya Mungu kuheshimiwa alikuwa mfalme, na kwa sasa mfalme ni rais wa Burundi, ni lazima aheshimiwe katika nchi zote, hasa katika nchi yetu hii ya Burundi. Sakata hilo la kuharibu picha ya rais wa Burundi, Pierre Nkurunziza, liliripotiwa pia kwenye shule sita katika mkoa huo wa Muravya. Lakini mmoja kati ya wazazi wa wanafunzi hao wanaozuriwa anaomba watoto hao waachiliwe huru sababu anasema hakuna ushahidi kuwa wao ndio walihusika na kosa hilo. Anaomba wasamehewe, akidai kuwa kila siku mtoto anakuwa mharibifu. Hii ni kama wanaoharibia maisha ya baadaye watoto wetu. Huwezi kujua mtoto ataishia wapi, pengine angekuwa waziri. Sisi tunaomba waachilie huru watoto wetu ili wafanye mitihani ya masomo kama wenzao. Mungu ndio atauhukumu, sababu tangu zamani mtoto alikuwa mharibifu. Mzazi huyu anasema kisa kama hicho pia kilitokea wiki moja iliyopita kwenye shule zingine mbili za zone ya Ruziba tarafa ya Muha, kusini magharibi mwa mji mkuu wa Burundi, Bujumbura. Wanafunzi 337 wanaotuhumiwa kutoboa macho kwenye picha ya Rais wa Burundi Pierre Nkurunziza inayopatikana ndani ya kitabu cha wanafunzi walifukuzwa shuleni lakini bado hawajaandamwa na vyombo vya sheria. Haidara Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura. Tuye radhi msikilizaji, kwani taarifa hiyo sio kama vile tulikuwa tumekuarifu hapo mwanzo kwamba ilikuwa uliku, ni kipande cha muziki. Hiyo ni taarifa kutoka kwake Haidala Kizimana kuhusu wanafunzi kumi na moja ambao wamezuiliwa katika gereza la mkoa wa Mru, Muramfia tangu mwishoni mwa wiki iliyopita lakini, sasa naona idi, ni wakati huo, sasa tunaweza kupata kibao. Naam, na leo hii tunabaki hapa, hapa Marekani, tunakutana na E, mwanamuziki wa kizazi kipya, Mr. mistatizi Santizi, e, hapa anakuambia majaliwa. Sikiliza, oh. Kitu hiki nam <coughs> Naam, anatokea hapo chini kwa chini mwanamuziki, kama alivyosema Idi Ligongo, ni mwanamuziki wa kizazi kipya, anafahamika kama Jumbe, anasema majaliwa. Na sasa msikilizaji, tukitoka katika masuala hayo ya ngoma hapa Studio 15 naona tukuletee mambo mengine katika kero zangu hii leo. Mwandishi wetu wa Mombasa, Salma Muhamed, amezungumza na baadhi ya wakazi wa eneo la pwani ya Kenya, ambako baadhi ya wanawake wanaelezea kukerwa mno na hulka ya ukahaba miongoni mwa wanadada, hususan wale wadogo na vilevile vile ukahaba baina ya wanaume. Kero yangu kwa wasichana wanaofanya ukahaba wako na haba, opportunities za kazi. Wengine wako na chance za kwenda shule, lakini bado hawataki. Nadhani ni kwa sababu ya tamaa, hawatosheki, hawatosheki na kile kidogo labda na wanachopata, ama kani wanafunzi, kwa sababu kuna wanafunzi pia wafanya ukahaba kama ni wanafunzi hawatosheki na kidogo chenye wanapewa na wazazi. Kera yangu katika mavazi yanayovaa vile wao, utembea nusu uchi, mtu amvaa nguo fupi ama nguo iko wazi, karibu kila mahali mtu yatembea ya tu akiwa nusu uchi, wakiwa wa, wanatembea tu hivyo kawaida njiani, kuna watu wengine wakaa watoto wanaweza ona ah, kumbe watu wanaweza tembea hivi. Mtoto atake kuiga na yeye pia akikuwa yeye, hata kama hatakuwa yafikiria kufanya vitu kama ukahaba, yeye pia atakuwa yapenda mavazi ya aina hiyo na vitu kama hizo pia. Ayo mavazi yao wanaume awatia tamaa. Sasa watu kama hao ni opportunities more opportunities more tu zitengenezwe, wao wapate kazi, na kawa wengine ni kwa sababu ya tamaa. Basi, huku majumbani kwetu watu wafundishwe wa madili zaidi. Watajue kila kitu wa, yani, mm -hmm. ki, eh, kila kitu kio chaongelewa wazi na wazazi na yani mlezi yoyote, sababu ni tamaa, ni tamaa yasema yapata yapata pesa nyingi. Hata huku kwengine ukitia bidii, obviously utakuwa wa, wa wapata returns nyingi zaidi. Kero yangu mimi kama msichana, uh, ni kama hawa uh, wakahaba, ile time kama hivi, wana yale mavazi yao, hasa huwa uh, kuna wakati huwa wanavaa mavazi kiasi cha kuwa wewe mwenyewe hata ukipita kero yangu ya pili ni katika ule upande, wakati wamejipanga katika yale maeneo yao yale, wakati wewe unapita pale, wewe unajua umepita, umepita hapo, ni njia kila mtu anatumia kwa usalama. Kwa nini wapita pale? Manake ni maeneo ya kila siku unapata akuwa wale wako pale kama umepita na mwanamme ama e, edha akawa ni mpenzi wako, waona kitu kama hicho yule mkahaba ana haja yani, tuseme akishaona mwanamme yani anahaja naye yeye e, hatataka kujua kuwa ni bwanako ama ni nini, anaenda anamvutavuta. Ona anamtaka yeye. Eh. Sasa unaona hiyo ni kama yani kwani yeye haezi fikiria kuwa huyu natembea naye, huenda ikawa ni mpenzi wangu, huenda ikawa tuna mahusiano. Nani makahaba wengi ni wale wenye afya zao, miguu wanayo, mikono wanayo, afya wanazo. Kwa nini wasiende watafute kazi? Kazi ni kazi kwa sasa, kama vile wanasema wakifanya ukahaba wanatafuta pesa. Mbona wasitumie njia zingine kutafuta kazi kama kuna kazi ya hoteli, mtu yaenda pale kama sasa saba saba weza pata pale kazi. At the end of the day utakuwa umekusanya pesa kadhaa. Haina haja ukae katika ukahaba, maanake hiyo sio njia stahili. Yani si excuse ya kupeana kuwa eti natafuta kazi, we ujuze mwili wako, ukisema eti hiyo ni kazi. Hizo ndio kero zangu, yani inanitia machungu, inatudhalilisha sisi kama wanawake. E, barabara kabisa. Yote haya msikilizaji, anakujia kutoka hapa VOA Express, matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa Washington DC mabadiliko yanayofanyika katika maktaba za umma nchini Kenya, ambako imetangazwa kwamba maktaba nchini humo zitaanza kutoa huduma zake kupitia mtandao, ndiyo mada yetu leo katika teknolojia. Namwona Harrison Kamau yuko tayari kabisa. Huduma ya kitaifa ya maktaba nchini Kenya imeamua kuanza kutoa huduma za bure za kutumia mtandao kwa zaidi ya wanachama wake nusu milioni kuanzia mwezi huu. Hatua hiyo imefikiwa baada ya kampuni ya Liquid Telecom Kenya pamoja na mamlaka ya mawasiliano ya Kenya kuunganisha pamoja matawi yote 46 ya huduma za maktaba ya Kenya. Kwa mara ya kwanza, kila tawi ya maktaba hayo yote 46 itakuwa na kompyuta 11 pamoja na vyombo vya Kindle na tablet kwenye programu hiyo itakayogharimu shilingi milioni 72 na, na inayokusudia kutoa huduma za mtandao kwa watumizi wa maktaba aidha kwa kutumia kompyuta za maktaba au za binafsi. Mkurugenzi mkuu wa kampuni ya Liquid Telcom Kenya, Ben Roberts, amesema haja ya kutumia mtandao nchini Kenya imeongezeka kwa kiwango kikubwa, na ina maana kwamba sasa kila mmoja ataweza kupata huduma hiyo kwenye maktaba za kitaifa. Huduma zinazotarajiwa kutolewa kupitia mitandao ni kama vile za kiserikali, utafiti na pia nafasi za ajira. Huduma hizo zitatolewa bure kwa watoto wa chini ya miaka 14, na shilingi 20 kwa mtu mzima. Mikakati ya kiusalama pia imewekwa kuhakikisha kuwa mtandao hautumiki vibaya. Kwa wastani kila tawi la maktaba huwa na watumiaji elfu kumi kwa mwaka na katika makao makuu ya Nairobi kuna watu laki moja ambao wanatumia mtandao. Kwa upande mwingine, kongamano la kitaifa la kiuchumi maarufu World Economic Forum WEF limechagua wanawake watano wanaoongoza kwenye nyanja ya kiteknolojia huko Afrika. Nao ni kutoka Kenya, Uganda, Tanzania, Rwanda na Afrika Kusini. Wanawake hao wametambuliwa kwa uvumbuzi wao kwenye mawasiliano ya mtandao, nishati ya kutumia miale ya jua, bima za afya kupitia mtandao na utengenezaji madawa. Kongamano hilo lililofanyika Kigali, Rwanda, lilivutia washiriki elfu moja mia mbili kutoka zaidi ya mataifa sabini na lilipewa jina la Connecting Africa's Resources Through Digital Transformation. Miongoni mwa waliochaguliwa ni Natalie Bitature wa Uganda kwa kubuni teknolojia ya nishati kutumia miale ya jua. Lilian Makoi kutoka Tanzania anayeshughulika na bima ya afya. Neli Nikosile wa Afrika Kusini na Audrey Cheng kutoka Kenya, miongoni mwa wengine. Kiongozi wa WEF Tawila Africa LC Kanza akihutubia kongamano hilo alisema kuwa karne ya 21 ni ya bara Afrika kiteknolojia. Amesema kuwa hilo halitawezekana iwapo wanawake hawatatoa mchango wao. Nam moja kwa moja tunaelekea katika yavumayo mitandaoni kwake. bmj Muridhi, naona hapa anagusia kuhusiana na, na uteuzi wa baraza la mawaziri wa Uganda. bmj Asante sana Idi Ligongo. Hakika ni maswala mengi ambayo yameendelea kutanda kwenye mitandao hii leo. Lakini swala ambalo limetamba sana katika mitandao ya kijamii ikiwa ni pamoja na Twitter, Facebook, Instagram na mitandao mingineyo ni kuhusu yale aliyoyafanya rais wa Uganda Yoweri Kaguta Museveni hiyo jana, kama wasikilizaji walivyosikia kwenye baadhi ya habari zetu, ni kwamba aliweza kuwateua mawaziri mawaziri wengi kweli kweli, na hilo ndilo swala ambalo wengi wana wanalizungumzia kwenye mitandao. Kama huyu Kaguta Munanu anasema hivi, Museveni haujawacha kutuonyesha vituko, unatuteulia mawaziri wengi, tunashindwa sisi tutaweza kuwalipa mishahara yao. Haya basi, naye huyu Karim Mugambo Kwenye Twitter anasema hivi inaonekana kana kwamba Museveni amewateua tu marafiki zake na wale ambao walimsaidia kuhakikisha kwamba ameibuka mshindi katika uchaguzi uliopita. Basi tukiangalia upande mwingine, katika Instagram pia wanasema kwamba haya, huyu anamsifu Museveni, anaitwa Janet Katerega Mulwa, anasema hivi Museveni ndiye baba yetu na kile anachofanya hapa Uganda ni lazima kiheshimiwe na wananchi wote, na ndiyo sababu sisi tulimchagua kuwa rais wa nchi hii ya Uganda. Wale wanaolalamika, sisi hatuwezi kuwasaidia, wasubiri nafasi yao, au watu ambao watawaongoza baadaye wawasubiri, lakini kwa sasa rais tunayemjua ni Museveni na akiteua watu ni lazima tuwaheshimu na tumuheshimu. Anaandika hapo kwenye Facebook huyo Mulwa Janet Katerega. Sasa inaonekana swala hili hakika limechangiwa na wengi kweli kweli. Kwa upande mwingine, kwa siku ya tatu mfululizo swala kuhusu mwanandondi ambaye aliheshimika sana kwa sababu ya umahiri wake na ambaye aliaga dunia siku chache zilizopita Muhamed Ali eh, bado limeendelea kutanda kwenye mitandao. Watu wanaendelea kuzungumzia eh, mwana spoti huyo eh, kwa kina, katika mitandao kama huyu Josephine Kamakia anasema ah, hakusema yuko wapi, lakini anasema hivi ah, yale ambayo nimekuja kuyajua kuhusu Muhamed Ali ni mengi kuliko nilivyojua kabla hajaaga dunia. Lakini eh, tunaomba kwamba watu wafuate yale ambayo aliyasema na yale ambayo aliendelea kuyafanya akiwa bado yungali hai, na hili ligongo, kwa hakika ni mengi kama nilivyosema ambayo yameendelea kuvuma. Lakini kwa sasa eh, kutoka hapa ni hayo tu, kutoka meza ya yavumayo mitandaoni. Gavana wa jiji la Istanbul mapema leo amethibitisha kuwa watu 11 ikijumuisha maafisa wa polisi saba wameuawa na wengine 36 kujeruhiwa katika mlipuko katikati ya jiji la Istanbul nyakati za asubuhi, wakati watu wakielekea makazini. Msemaji wa rais wa Nigeria Muhammadu Buhari amesema ziara ya ya rais inayoanza Jumatatu si ya matibabu bali ni ya mapumziko. Femi Adesina ambaye ni mshauri mwandamizi wa masuala ya habari amesema Rais Buhari atatumia likizo yake kufanya uchunguzi wa afya yake na hasa atatumia likizo hiyo kuangalia sikio lake. Uh, asante sana msikilizaji kwa kuwa nasi katika VOA Express alasiri ya leo. Usikose kusikiliza matangazo yetu mengine ikiwa ni pamoja na uh, kipindi cha Kwa Undani ambacho kitakujia masaa ya saa mbili saa uh, usiku katika Afrika ya kati na saa tatu katika Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote wanaofanikisha matangazo haya, msimamizi a ni Abdu Shakur Abud, mwelekezi ni Mokbu, na kutoka hapa studio, mimi ni BMJ Mridhi, mimi ni Idi Ligongo, tunawaaga kutoka hapa Washington DC, tukisema kwa heri ya kuonana.