wamesema hayo hapa katika muji wa goma wakati walipokutana na waandishi wa habari ambao walisema kwamba tayari jeshi la kulinda amani la umoja wa mataifa monisco pamoja na lile la jamhuri ya kidemokratsi ya kongo fr de limekubaliana kuendesha operesheni za pamoja za kuwasaka waasi wa fdlr mkuuwa kivya kaskazini ikiwemo wilaya ya ruchuru masisi pamoja na walikale na sehemu moja ya luberu apit njike ni msemaji wa jeshi la congo mko wa kaskazini, sokola kaskazinisokola ni nikuambia kwamba wakubwa ndio walisaini kibarua ambacho kimeruhusu kwamba majeshi wa congo wataendelesha operation zao kama kawaida lakini sasa wakiwa na shida ya msaada nomba nielele fasi mzuri wakiwa na shida ya msaada wanaweza wakaangalia ngambo ya wenzao wa un alafu wanaweza wakaleta hiyo msaada na kuendelesha kazi ambayo tuliyoianza tangu zamani hata hivyo nilizungumza na msemaji wa jeshi la kulinda amani la umoja wa mataifa ambaye aliomba makundi yote kuweza kusalimisha silaha na kuachana na viongozi wa makundi hayo akitaja hasa kundi la wapiganaji la fdlr kutoka rwanda huyu hapa kanali amazu so, with the saddws anddc wecal arm combattatovetheir leaders andoganddr proe we althand wecall also the population to colaborate with us toneutralizeoll armgro so, which are disturbing them indrctanalo jesi la jamuriyakdemocray ya congo limeunga mkono hatua ya umoja w mataifa kuomba wapiganaji wote waachane na, na wakuu wao kwa sababu watapokelewa endapo watasalimisha silaha kabla opereshen za kijeshi hazijaendelea na kutumia nguvu basi kama inaomba tutumike pamoja inaomba sisi wote tukuwe na sauti hii njio kwa maana msemaji wa un anaita anaita wale ambao wanaungana na au majambazi watoke na ndio inakuwa ito yetu pia hao wote watoke alafu tupate kumaliza hiyo tatizo wananchi wanayokuwa na hosen malivika kumekucha afrika goma