baadhi wa wadadisi wa mambo hasa wale waliokuwa serikalini wanaofungamanisha mkutano huo na utendaji wa utawala wa mia tano ambao wametaja kunoa kupigwa mfano kutokana na hatua zake za kukabiliana na rushwa na kubinya watendaji wa zembe ingawa baadhi wakosoaji wanaona kwamba hatua zinazochukuliwa na rais john magufuli zinavuka mipaka inaozingatia kanuni za utawala bora na matakwa ya kisheria bado wengi wanahisa kwamba hatua hizo ni mujarabu kwa vile zinasaidia kubadili mfumo wa mazoea uloko umeenea huko serikalini hivyo mkutano huu ambao unaoleta pamoja mawaziri majaji magwiji wa sheria pamoja na viongozi wa andamizi unataja kwamba ni hata muhimu ambayo sio tu kwamba itatoa fursa ya kuchambua utendaji wa dola za kiafrika bali pia ni sehemu ya kutambua utendaji wa amu hii ya tano waziri wa mambo ya nchi za nje bwana agasini mahigi anaona kwamba mkutano huu kama mwengi wunaokuja kumulika na kusimika mabadiliko yanayoendelea kufanyika nchini wakati huu hii ni mara ya kwanza kwamba shirika hili ambalo linashughulikia masuala ya utawala bora duniani na kuhamasisha serikali na mashirika ya kimataifa kuunga mkono jitihada za serikali na taasisi mbalimbali mbali, ili kudumisha na kurutubisha utawala wa sheria wameamua kufanya kikao chao dar es salaam kwa mara ya kwanza na hii haikuwa tu bahati ya kubabaisha walikuwa na sababu za msingi kwamba baada ya hii awamu ya tato na msimamo uliosisimua dunia nzima wa rais wetu john pombe josef magufuli kuhusu utawala bora kupambana na rushwa na ufisadi lakini pia kuzingatia swala zima la uwazi uwajibikaji na maadili ya utumishi kwa kuzingatia mabadiliko ya kidemokrasia yanayoendelea kujitokeza katika mataifa ya afrika mkutano u huenda ukajishughulisha pia na baadhi ya yale yanaendelea kushuhudiwa katika mataifa hayo ikiwamo kwa baadhi ya viongozi kutumikia katika kashi za matumizi mabaya ya fedha za umma na kukosekana kwa dhana ya uajibikaji nchi za afrika mara zote zimegeuka zikitolea mfano hasa pale panapojadiliwa dhana matumizi mabaya ya madaraka na ukiukaji wa haki za binadamu hata hivyo kuna wale wanaohisa kwamba mifano hiyo wakati mwingine hutolewa bila kuzingatiwa ukweli wa mambo wakidai kwamba mataifa hayo yamepiga hatua kubwa kiasi cha hata kuwashangaza wale wanaoitwa wakubwa kwa vile hii ni mara ya kwanza kwa mkutano huo kufanyika barani afrika mawaziri kutoka eneo hilo wanatarajia kuwa na uwanja mpana wa kujadiliana kuhusu utawala wa sheria utawala bora unajumulisha vitu vingi moja ni utawala wa haki na sheria nyingine ni uwazi jingine ni kulinda haki za binadamu jingine ni uwajibikaji mwishoni mwa mkutano huo kunatarajiwa kutolewa maazimio ya pamoja ambayo yatatumika kama ngao ya utekelezaji wa dhana ya utawala wa sheria ninayarifu kutoka dare ssalaam ni georji njogopa