Uamuzi wa Uturuki kufungua ubalozi wake mjini Kigali umefuatia ule wa Rwanda wa kufungua ubalozi wake mjini Ankara, Uturuki, miaka minne iliyopita. Nchi mbili zimesaini pia mikataba mbalimbali. Waziri wa mashauri ya kigeni wa Uturuki amesema mikataba hii inalenga kuinua kiwango cha uwekezaji kwenye nchi mbili. in, uh, tunahitaji kuongeza kiwango cha uwekezaji nchini Rwanda uh, na well pengine kusaini as mikataba zaidi and Vilevile, kwenye makubaliano hayo, Uturuki imetangaza kuruhusu wananchi wa Rwanda wanaotaka kusafiri kwenda nchini Uturuki wakiwa na pasi za kusafiria zenye ngazi ya diplomasia kuingia kule bila kuomba viza. Lakini waziri Mevru Kavushegru anasema huu ni mwanzo tu. Tutaanza na pasipoti za kidiplomasia na baadaye, uh, uh, twende na zile za kikazi, na pengine baadaye tutaruhusu pia hata wananchi wa kawaida visa kuingia Uturuki bila kuomba visa, kwa sababu Uturuki ni nchi ambayo inahitaji kuinua mafungamano ya kimkoa. Kwa upande wake, waziri mashauri ya kigeni wa Rwanda Biruizi mshiki wao amekaribisha amekalibisha uamuzi huu wa serikali ya Uturuki na kusema tunatazama uh, kwenye maho, sekta mbalimbali mbali, kwa mfano viwanda vya nguo ambayo ni sekta Rwanda inayohitaji zaidi, na hili ni eneo letu muhimu kwa sababu ni sehemu ya mkakati wetu endelevu wa kiuchumi lakini tunakwenda mbali na kutaka sekta ya mafunzo hasa afya na teknolojia ya hali ya juu. Kwa miaka hivi karibuni, Uturuki ambao ni taifa la kumi na saba kwa utajiri duniani na la sita kwenye bara ya Ulaya imezidisha kasi yake ya ushawishi kwenye bara ya Afrika, mathalani Afrika Mashariki. Tayari shule mbalimbali mbali za Uturuki zimekwisha fungua milango yake mjini Kigali, na pia chuo kikuu cha Uturuki kinaendelea kujengwa hapa, ambapo lugha ya Kituruki itaendelea kufundishwa. Zaidi ya hilo, ndege ya shirika la ndege la Uturuki, Turkish Airlines, inafanya safari za kila siku mjini Kigali kwa miaka mitano sasa. Hii ni ziara ya kwanza ya kiongozi wa ngazi ya juu ya Uturuki kuizuru Rwanda. Silvanos Karemera, VOA Express, Kigali.