msemaji wa serikali ya congo Lambert mende amesema rais kabila tayari amekwisha wambia mabalozi wa nchi za magharibi kwamba kongo iko tayari kupokea ushauri kutoka kwa nchi rafiki lakini kamwe haiwezi kulazimishwa cha kufanywahakuna ki et kitu chochote kinachosababisha marekani na uingereza kuchukua hatua kama hiyo na kuiwekea vikwazo serikali ya kongo hatuwezi kukubali uingiliaji kati wa aina yoyote ile nchini hapa kauli hiyo ya serikali ya congo imekuja siku mbili baada ya marekani na uingereza kutishia kwamba zimefikiria uwezekano wa kuwawekea vikwazo baadhi ya maafisa wa serikali ya congo wanaotishia demokrasia na kuabana wapinzani marekani inaelezea wasiwasi wake kufuatia kukamatwa kwa baadhi ya wapinzani nchini kongo kabla ya uchaguzi mkuu uliopangwa kufanyika novemba ijayo naibu msemaji wa wizara ya mambo ya nje wa marekani mactona alisema wiki iliyopita mjini washington kwamba nchi yake imefikiria vikwazo dhidi ya viongozi kadhaa wa serikali ya kongo ambao ni tishio kwa taratibu ya uchaguzi msimamo huo wa serikali ya marekani umekuja wiki moja baada ya uingereza kutishia pia vikwazo kwa serikali ya kongo mjumbe maalum wa uingereza kwa ajili ya kanda la maziwa makuu bibi Donae, dolakia alisema kwamba serikali yake imekuwa ikijadiliana na muungano wa ulaya kwa ajili ya vikwazo endapo taratibu ya uchaguzi itakwamishwa na endapo wapinzani wataendelea kuandamwa na maafisa wa usalama kikosi cha kulinda amani cha umoja wa mataifa nchini hapa mnisco kilielezea pia wasiwasi wake kuhusu vitisho kukamatwa na kubanwa kwa wapinzani kabla ya uchaguzi mkuu kiongozi wa mnisco mamani sidiku amesema kwamba hali hiyo haitochangia kuweko na uchaguzi tulivu nchini hapa ni salehe mwanamilongo kinshasa