Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na ikulu ya Nairobi leo Alhamisi, Rais Kenyatta ameandamana na naibu wake William Ruto kwenye ziara hiyo ambayo ndiyo ya kwanza kwenye eneo hilo tangu muungano huo wa Jubili kuunda serikali baada ya uchaguzi wa mwaka wa elfu mbili kumi na tatu ziara hiyo ilianza kwa uzinduzi wa barabara na uwekaji wa jiwe la msingi katika uwanja wa ndege ambao umeanza kujengwa katika eneo la Wagududi. Rais huyo aliwataka wakazi kusaidia maafisa wa usalama kupambana na ugaidi na kuwakemea wanasiasa wa upinzani kwa kile alichokiita ukosefu wa ajenda ya kuwasaidia wananchi. Munaona sasa kama mradi huu wa airport ambao tunajenga, tunaujenga kwa sababu tuwataka eventually hata wale ambao wanatoka upande ya meru na hapa wakuzaji wa miraa hakuna haja ya gari kupiga gari mafuta mpaka ndege inakuja hapa mnapandisha miraa inaenda kufanya kazi hapa hapa karibu baadhi ya wa wakazi wa mandera wameikaribisha ziara hiyo huku wakisema kwamba licha ya kukumbwa na mashambulizi ya kigaidi si busara kwa serikali yoyote kutowa dhamini wakazi wa maeneo kama hayo hii ziara hizi tunafurahia kuona rais anakuja kutembelea kwa sababu kuna kitu mingi sisi tunawahitaji na kama akuda yumbani, e, bana kuja nyumbani hawezi kujua kitu gani iko bana, vile wewe unajua, sisi watu wa mkoa tuko na shida fulani kwa sababu tuko mpakani wa Somalia. Amani ya Somalia si mzuri, mambo ya refugee ya milioni moja iko kwetu. Na akizungumza huko Mandera, Kenyatta aliwakosoa wanasiasa wa muungano wa kisiasa nchini Kenya CORD kwa kuongoza maandamano kuitaka tume ya uchaguzi na mipaka kuondoka afisini. Katiba ambayo tuko naye leo tulipitisha tukiongozwa na wale ambao sasa wanatupinga. Yasema ya kwamba hizo nguvu ambazo zilikuwa na rais Moi, Uhuru Kenyatta hana, hana hizo nguvu leo. Hiyo nguvu imepatiwa wengine. So hata ukiandamana mpaka kesho, hata ukiandamana mwaka mzima mimi sina uwezo wa kubadilisha ile habari iko. Mimi sina uwezo wa kuondoa iza kisar. mi kisari mimi sina uwezo wa kuondoa IBC. Hata nikijaribu kufanya hivyo, raia wa kawaida ataenda kotini tu, kotini itasema rais anavunja sheria, hiyo amri alitoa ni ya bure. Sasa mimi sina haja ya kuaibika bure. Ziara ya Uhuru Kenyatta na makamu wake William Ruto inaonekana na wengi kama ya kuwahakikishia wakazi wa eneo hilo kwamba serikali haijawasahau hususan baada ya, ya muungano wa Jubilee kuzoa kura nyingi kutoka eneo hilo wakati wa uchaguzi mkuu uliowaweka wawili hao mamlakani. Eneo la kaskazini magharibi mwa Kenya lina changamoto nyingi za miundo msingi na wakazi wengi wamekuwa wakilalamika kwamba tawala zote za kitaifa zimelisahau eneo hilo tangu Kenya kujinyakulia uhuru. Uhuru na makamu wake walitarajiwa kutembelea Mandera, Wajeo na Garissa ambako watazindua miradi kadhaa na kuzungumzia umuhimu wa kuwahusisha wananchi katika vita dhidi ya magaidi.