mkutano wa vijana uliofanyika leo jijini dares salaam umebaini changamoto kubwa katika maambukizi mapya ya virusi vya ukimwi nchini kwa vijana kuwa waathirika zaidi ambapo utafiti wa viashiria vya vvu na malaria wa mak2112 umedhihiri kwamba katika kundi hilo la vijana kiwango ni kikubwa zaidi kwa wasichana ambayo ni asilimia 66 wakati wa vulana ni asilimia 28 tanzania inakadiriwa kuwa na jumla ya vijana balehe lak1757 wanaoishi na virusi vya ukimwi dr fatma mrisho ni mkurugenzi mtendaji wa tume ya taifa ya kudhibiti ukimwi takets. wakati dr abdala posi ni naibu waziri ofisi ya waziri mkuu sera bunge kazi ajira vijana na walemavu vijana wa kike wakiwa wana maambukizi takriban mara tatu zaidi ya wenzao wanaume warika hilo isitoshe ulimwenguni kote vifo vitokanavyo na ukimwi kwa vijana ni sababu ya pili ya vifo ulimwenguni kote isipokuwa bara la afrika bara la afrika ni chanzo namba kimya au kama chuo kikuu cha dodoma kingekuwa kimechukua wanafunzi kwa uwezo wake wa asilimia 1 basi vingekuwa vio vikuu vya dodoma vinne vina watu vijana pale wanaoishi na virusi vya ukimwi hii ni nguvu kazi kubwa a ina ninalazimisha ku kuna jitihada za, za makusudi za kuhakikisha tunakabiliana na maambukizi ya virusi vya ukimwi serikali imeeleza kwamba miaka mitano ijayo inatoa fursa kubwa kwa tanzania kuendeleza juhudi na kupanua utekelezaji wa mikakati ya kumaliza janga la ukimwi ifikapo mwaka elfubilia thelathi kwani maambukizi mapya ya ukimwi yanazuilika kwa kuwa na mikakati sahihi ya kielimu na kiuhamasishaji hususan kwa vijana paul edwards mwakilishi wa umoja wa mataifa na wadau wa maendeleo wa ukimwi hapa nchini alisisitiza elimu sahihi kwa vijana juu ya maambukizi mapya ya virusi vya ukimwi kwa kuishauri serikali kutenga fungu maalum la vijana kwenye mfuko wa kusaidia mapambano ya ukimwi nchini tanzania kundi lingine la kulipa kipaumbele ni wale wa makundi maalum kama vijana wana, wanaofanya biashara ya ngono wanaojidunga sindano za madawa ya kulevya na wale wanaoshiriki mapenzi ya jinsia moja nikiripotia vioi express kutoka jijini salaam mimi ni dina chahali