So yeah! awamu ya kumi ya bunge la uganda imeanza hi leo kwa bunge kukula kiapo cha kutetea maslahi ya nchi na kutekeleza majukumu yao kama wabunge lakini licha ya kula kiapo cha kutetea maslahi ya nchi na bunge wabunge wanasema maslahi ya chama ndiyo zingatio kubwa katika utendakazi wao jim kena mwanao aliyekuwa rais milton obote ni mbunge kwa tiketi ya chama cha ugandas peoples congress upc kama mimi mwana upc tutakazana kwa mambo iliyosimamisha upc wakati unaingia bunge tuseme kama sisi tulitoka kwa chama chama chetu inasimamia vitu kadhaa na kadhaa wakati niko kwa bunge lazima nitakuwa naongea juu ya hizo principle ya chama wanajeshi wa uganda updf nao wanawakilishi katika bunge na vilevile vile, wana maslahi yao aptin evalin simwe mmoja wa wakilishi wa jeshi la updf anasema jeshi litawasilisha maslahi yake kwa muda unaofaa tunafikiria uh, tuchukue tumeishakutana tuko na kokasi ya kwetu tutaona wajeshi anataka nini ndio tuweke minani kwa hiyo lakini mwakilishi wa wafanyakazi bungeni oere wilson anawataka wabunge kutozembea na kuangazia maslahi ya wananchi huku mbunge dr gabriel ajedra akisema kibarua cha bunge la kumi la uganda ni kigumu nataka wa watu wote ambao wameenda kwapaaen wafanye kazi na bidii hii maneno ya kulala <mimu> ile ile ya ya kwenye paliament hatutakioritiko so mmpya Ye ajui ilyaparliamentyafaya ayetakuwa mnafikiri yt ngumu kabisanaonawalirudi iman ya raia wa uganda katika bunge la kumi nayo ni haba tusitarajie mengi kutoka bunge letu uchaguzi uliomalizika kuna watu ambao walitumia bilioni moja kufanya kampeni wengine waliuza mali zao kwa hivyo wao kichwani mwao sasa hivi si kuunda sera bali ni jinsi ya kurejesha zile hela wengi wao kwa sababu uchaguzi uliomalizika ilikuwa ni kama mashindano ya kifedha aliyekuwa na hela nyingi alichaguliwa bunge la uganda ni mojawapo ya mabunge yenye idadi kubwa ya wabunge kote duniani likiwa na wabunge 458 na kati ya wabunge wanaoapishwa 118 akiwemo jakob lanya ambaye chama cha nrm kilicho na idadi kubwa ya wabunge kinataka salie kuwa naibu wa spika ushindi wao unapingwa mahakamani kennes bwire voa express kampala kennes bwire sauti ya amerika kampala