Utafiti huo umegundua kwamba hali chafu ya hewa imeongezeka mara mbili zaidi ikilinganishwa na miaka miwili iliyopita katika miji elfu tatu kwenye nchi mia moja na tatu. Inaeleza kuwa asilimia 98 ya miji katika nchi zilizo maskini zaidi na zenye wakazi takriban laki moja wanaathiriwa na viwango vikubwa zaidi vya hewa chafu kuliko inavyopendekezwa na shirika la WHO. Idadi hiyo inapungua hadi asilimia 56 katika nchi tajiri. WHO inaonya kwamba kushuka kwa ubora wa hali ya hewa katika maeneo ya mijini inazidisha athari za kupata magonjwa ya kupooza, magonjwa ya moyo, saratani ya mapafu na magonjwa sugu katika mfumo wa kupumua kama vile pumu. Lakini mkurugenzi wa WHO katika masuala ya afya ya umma na sera za mazingira Bi Maria Neira anasema hatua bora zaidi zinaweza kuchukuliwa kuboresha hewa na hivyo kuzuia magonjwa na vifo. Utaona kuwa katika miji ambapo hatua zimechukuliwa unaona kupungua viwango vya hewa chafu na hivyo hatari za kiafya zinazosababishwa na hewa chafu pia zinapungua. Taarifa katika utafiti huo umeelezea kuwa vifo vinavyosababishwa na uchafu wa hewa vinaweza kupunguzwa kwa asilimia 15. Mratibu wa Idara ya Afya za Umma na Sera za Mazingira katika shirika la WHO, Carlos Dora, anasema hata katika miji masikini hewa inaweza kuboreshwa kwa kuongeza mikakati yenye gharama nafuu, ikiwa ni pamoja na utumiaji wa nishati mbadala kama vile upepo na jua na mfumo endelevu wa usafiri wa umma. Anasema iwapo una in mfumo msafi wa usafiri kama vile kuendesha baisikeli au safiri wa haraka, ambapo una watu wengi wanaosafirishwa kwa kutumia magari kidogo, basi utakuwa na hali ndogo uchafu wa hewa. Au katika miji kama vile New York ambao kwa kiasi kikubwa umesafisha mafuta yanayotumiwa kutia joto au baridi majengo, basi utakuwa na maendeleo muhimu katika kusafisha hewa. Ripoti inasema miji ambayo ina hewa chafu ipo maeneo ya mashariki ya Mediterranean na kusini mashariki mwa Asia ikifuatiwa na Afrika.