kutoka studio 15 hii ni voa Express ni saa kumi na nusu jioni leo mei 6 mwaka 2016 katika matangazo ya voa express tunakuletea makala ya jicho letu na taarifa ya kina utaweza kuisikia muda mfupi ujao. Hii ni VOA Express na mimi ni BMJ Muridhi na mimi hapa anaitwa Mkamiti Kibayasi vilevile vile katika VOA Express tunayo mengi tuliyokuandalia msikilizaji hii leo, ikiwa ni pamoja na masuala ya teknolojia makala ya kero zangu, ambapo msikilizaji unapata fursa ya kueleza kile ambacho kinakukera ama kinakuudhi katika maisha yako ya kila siku. Lakini kwanza ni BMJ Muridhi na habari za dunia. na hizi ndizo habari tulizonazo kwa leo. Afisa mmoja wa ngazi za juu za wa Umoja wa Mataifa ameitisha uchunguzi dhidi ya mashambulizi ya angani yaliyolenga kambi moja ya wakimbizi nchini Siria na kuua dazeni ya watu jana Alhamisi, huku akisema kwamba shambulizi hilo huenda likawa ni uhalifu wa kivita. Takriban watu thelathini wameuawa katika kambi ya Kamuona iliyo karibu na Samada kaskazini mwa mkoa wa Idlib, uh, huku dazeni za wengine wakijeruhiwa kwenye shambulizi hilo la kupitia angani. Hayo ni kwa mujibu wa kamati za mipango ambazo ziko kwenye mtandao wa wanaharakati wanaompinga rais Bashar al-Assad. Kundi lingine linalofuatilia masuala ya wanaharakati linalojulikana kama Syria Observatory for Human Rights lililo na makao yake nchini Uingereza limesema idadi ya waliokufa ni ishirini na nane wakiwa ni pamoja na watoto na wanawake. Hata hivyo, kundi hilo lilionya kwamba huenda idadi hiyo ikaongezeka. Baada ya kuwaalika mamia ya wanahabari wa kimataifa kuripoti kuhusu chama kinachotawala kwa mara ya kwanza kwa muda wa miaka 36 Korea Kaskazini imewakataza wanahabari hao kuingia kwenye hafla hiyo. Kongamano la Workers Party Congress ndio mkusanyiko mkubwa zaidi wa kisiasa kwa muda mrefu, na linatarajiwa kumpa nguvu zaidi kiongozi wa nchi hiyo aliye na umri mdogo Kim Jong Un, na kuidhinisha sera yake ya Byungjin ambayo inalenga msukumo wa pamoja wa maendeleo ya kiuchumi na uwezo wa kinyuklia kwa nchi hiyo mkutano wa mwisho kama huo ulifanyika mnamo mwaka wa 1980 kabla ya Kim Jong Un kuzaliwa, ambao ulimuidhinisha baba yake Kim Jong wa pili e kama mrithi wa Kim Sung wa pili ambaye alikuwa ni babu ya kiongozi huyo wa sasa. Naibu rais wa chama kikuu cha upinzani cha Gambia cha United Democratic Party UDP ametoa ombi kwa jamii ya kimataifa kusaidia kushinikiza kuachiliwa kwa kiongozi wa chama hicho Wasenu Dabo Dabo. Pamoja na wanachama wengine 38 wa upinzani, walikamatwa mwezi uliopita na kufunguliwa mashtaka ya kupanga njama ya kufanya uhalifu. Awali walikuwa wameshtakiwa na makosa ya kukusanyika bila kibali, pamoja na hasia na uchochezi wa kuzusha ghasia baada ya mkutano wa kisiasa wakidai mabadiliko ya mfumo wa kisiasa na kuandamana dhidi ya kifo cha afisa wa chama cha UDP Solo Sadeng aliyekufa akiwa kizuizini. Jaji siku ya Alhamisi alikataa kumwachilia Dabo kwa dhamana. Naibu katibu mkuu wa chama cha UDP Mariam Seka amesema chama chake hakina imani na sheria za Gambia ambazo wamesema mara nyingi zinawajibika kwa rais wa nchi hiyo Yahya Jamai. Ripoti zinasema kwamba Algeria inajenga moja ya misikiti mikubwa zaidi duniani, kwa upande mmoja utakuwa pigo kwa Waislamu wenye msimamo mkali. Shirika la habari la AFP la Ufaransa limeripoti kwamba msikiti wa Jamaa El Djezair Uh, utajengwa kwenye sehemu iliyo kati ya eneo linaloibuka la kitalii na eneo jingine la makazi ya wafanyakazi wa wilaya ambayo iliwahi kuwa ngome ya Waislamu wenye msimamo mkali. Ahmed Madani ambaye ni mshauri wa waziri wa nyumba anayehusika na ujenzi nchini Algeria, aliambia AFP kwamba kumekuwa na shutuma kuwa wanajenga hekalu ya Waislamu wenye msimamo mkali, lakini akasema kuwa hakuna ukweli wowote kwa shutuma hizo na kwamba ujenzi wa msikiti huo ni pigo kubwa kwa watu wenye msimamo mkali ambao pia wanapinga mradi huo. Wafanyakazi nchini Ugiriki walisusia kazi zao leo wakipinga ada mpya ambayo ni ya mabadiliko ya mfumo wa malipo ya uzeeni ambao serikali inakusudia kuutekeleza na ambao wafanyakazi na wanasema utaathiri pakubwa mapato yao. Mpango huo wa serikali ni moja ya mbinu sambamba na makubaliano ya kimataifa ya mabilioni ya dola kukomboa uchumi wa nchi hiyo. Maandamano hayo ya muda wa saa 48 na yameitishwa na moja ya miungano mikubwa zaidi ya sekta ya kibinafsi na wafanyakazi, na yamesababisha kufungwa kwa huduma nyingi, zikiwemo zile za feri za feri, uokotaji uh, wa taka na hata kufungwa kwa afisi za serikali. Bunge la Ugiriki lilitarajiwa kupigia kura mswada huo wa kubadilisha mfumo wa malipo ya uzeeni siku ya Jumapili, na maandamano hayo yalikusudiwa kwenda sambamba na upigaji kura huo. Na mwanasiasa mwenye asili ya Kipakistan Sadik Khan anaonekana atakuwa meya wa kwanza mwislamu wa mji mkuu wa Uingereza, London. Wakati kura zikiendelea kuhesabiwa, Bwana Khan mwenye umri wa miaka 45 alikuwa waziri wa serikali wakati mmoja na ni mtoto wa wahamiaji kutoka Pakistan na ushindi wake unatazamwa kama mabadiliko ya kihistoria. Waislamu wa Uingereza wanachukulia kushindwa au kushinda kwa Khan kuwa ni ishara ya kuongezeka kwa ushawishi wao wa kisiasa katika mojawapo ya mataifa makuu zaidi duniani. Muhamed Lalmia, mmiliki wa mgahawa aliyestaafu, ameiambia Sauti ya Amerika kwamba wakati yeye na Waislamu wengine walipofika mjini London hakukuwa na msikiti wowote na kwamba walikuwa wanasali kwenye eneo la chini ya nyumba zao. Lalmia ana matumaini kwamba Khan, ikiwa atakuwa meya, itakuwa ni rahisi kupata vibali vya kujenga misikiti zaidi na taasisi nyinginezo za kuwahudumia Waislamu wanaoongezeka sana huko Uingereza. Na msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi tukiendelea katika kipindi hiki kileo, baada ya maandamano ya upinzani nchini Uganda jana, kiongozi wa upinzani Dr. Kizza Besigye amewekwa tena kwenye kizuizi cha nyumbani kwake, na ndege za kijeshi zilionekana kwenye anga la Kampala jana na leo. Mwenzangu Sande Shomari ana taarifa kamili hapa studio. Sintofahamu inaendelea jana na hii leo katika jiji la Kampala. Kama ulivyosikia, mabomu machozi yaliyonidima katika jiji hilo. Kwa mujibu wa kituo cha habari cha NTV, watu kadhaa walikamatwa katika jiji hilo. Watu hao walikuwa ni wafuasi wa kiongozi wa upinzani Dr. Kizza Besigye wa FDC, alikuwa akiongoza maandamano ya ukaidi dhidi ya serikali. Hatimaye serikali ya nchi hiyo ilichukua hatua ya kuzuia vyombo vya habari kutangaza habari yoyote juu ya Dr. Kizza Besigye na chama chake cha FDC moja kwa moja, kitu ambacho kimewaweka njia panda wamiliki wa vyombo vya habari. Muda mfupi uliopita, nizungumza na msemaji wa jeshi la nchi hiyo kanali Paddy Ankunda na kutaka kujua kwa nini ndege za kijeshi bado zinaonekana kwenye anga la Kampala na kwa nini mazoezi yafanyike wakati huu hasa katika maeneo ya mijini na siyo kwenye maeneo ya kambi za jeshi. Hatuna mambo, hatuna mambo la kulizungumzia hilo, neno imeisha, limeisha, hakuna kitu, hakuna, hakuna hata kidogo, tafanya mazoezi, imeisha. Msemaji huyu wa jeshi la Uganda hakutaka kusema zaidi juu ya jambo hilo baada ya kukanusha kuendelea kwa ku mazoezi, lakini kwa mujibu wa mwandishi wa Sauti Amerika aliyeko Kampala, ndege hizo za kijeshi zinaendelea kuonekana jijini humo na wananchi wana wasiwasi, wana wasi huku wengine wakiingia kwenye mtandao wa Twitter wakitaka kujua kutoka kwa msemaji huyo kulikoni kuhusu ndege hizo. Na msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express, na kwenye nyanja ya teknolojia hivi leo Harrison Kamau anaeleza kuhusu kampuni ya Hong Kong ambayo imeamua kuingia kwenye soko la simu za mkononi huko Afrika Mashariki. Hatimaye mpango wa kutoa vipakatilishi yaani tablets kwa wanafunzi wa darasa la kwanza nchini Kenya umeanza, huku takriban wanafunzi elfu kumi na moja kote nchini wakifaidika katika awamu ya kwanza ya kutoa bidhaa hizo. Hii ni kulingana na mpango wa serikali wa kuimarisha mfumo wa elimu nchini. Nilitembelea shule ya Spark hapa Mombasa, ambayo ni mojawapo ya zile zilipokea vifaa hivyo awamu ya kwanza, na niliwapata wanafunzi wakiwa na furaha ajabu. Ni kitu gani ambacho wamepata leo? tablets. Vyuo vikuu kadhaa nchini Kenya vilipata kandarasi ya kutengeneza vifaa hivyo baada ya kunyakua zabuni, hatua ambayo ilikusudia kupunguza gharama ya kuvitengeneza na pia kutoa ajira kwa vijana. Kulingana na serikali, hatua hii ya kutumia teknolojia ya kisasa inalenga kuimarisha elimu ya watoto na kufikia viwango vya kimataifa. Mwalimu mkuu wa shule ya msingi ya Sparki, Ntiga Alfred, anasema kuwa walimu wa shule husika tayari wamepewa mafunzo jinsi ya kutumia bidhaa hizi kuna furaha sana, walimu wetu wamepelekwa kwa training ya mambo haya, wako tayari, na wale wa standard 1 pia wameenda training ya serikali kwa muda wa wiki moja, na kama mnavyoona sasa, ndio hao ambao wanaendeleza programu hii ya leo ya kupokea hivi vitakalisha na mambo yanaendelea vizuri. Tunatumaini kwamba vitakuwa ni vya kuboresha elimu. Ni vifaa ambavyo vimetengezwa kwa mfumo wa kutumiwa rahis na watoto, na vimetiwa michezo mingi ambayo inawavutia watoto na pia kutoa elimu ntiga. Kwenye habari za teknolojia hivi leo, tunaangazia mawasiliano ya simu za mkononi Afrika Mashariki, ambapo kampuni ya simu kutoka Hong Kong imeamua kuingia kwenye soko hilo. Kampuni hiyo inayojulikana kama Zuri imebaini kuwa inashirikiana na ile ya Despec Africa kuzindua simu za kisasa nchini Kenya, Tanzania na Uganda. Zuri inasema kuwa itazindua simu aina nne kwenye soko hilo. Simu hizo ni C41, C46, C52 pamoja na S56. Mkurugenzi mkuu wa Zuri Vikasha amesema kuna nafasi kubwa ya ukuaji katika eneo la Afrika Mashariki ambapo matumizi ya simu za kisasa yani, smartphone, yanaendelea kuongezeka. Simu ya C41 ina urefu wa inchi 4 na ni yenye uwezo wa megabyte 512 na inapatikana kwa rangi nyeusi na nyeupe. C46 ina urefu wa inchi 4 na nusu, ikiwa na megabyte 512 na kamera yenye uwezo wa megapixel 8. Simu ya C52 nayo ina urefu wa inchi tano ikiwa na uwezo wa gigabyte mmoja na kamera ya megapixel nane. Simu iliyokubwa kabisa ni ile ya S56 iliyo na urefu wa inchi tano nukta tano na yenye uwezo wa kutumia SIM card mbili kwa wakati mmoja na pia ikitumia mfumo wa Android 5.1 Lollipop. Mkurugenzi mkuu wa Despec Africa, Riaza Jamal amesema kuwa wana nia ya kuleta simu za kisasa kwenye soko la Afrika Mashariki ambazo ni tofauti na nyingine zozote. Anasema mikakati ya mauzo iliyowekwa na zuri pamoja na ujumbe unaoenezwa bila kusahau ubora wa bidhaa zao kwa pamoja zitachochea mauzo makubwa kwenye eneo hilo la Afrika Mashariki. Msikilizaji, usikose matangazo ya majadiliano ya moja kwa moja Live Talk kila Ijumaa kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Kaa tayari kwa maswali na maoni yako, piga simu plus 12026190551. Maoni yako yasikike moja kwa moja kila Ijumaa wakati wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ni Live Talk Friday. Na msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC. Ni wakati wa kupata burudani ya muziki basi, wakati ambapo leo Ijumaa tunaingia katika wikendi, na wikendi hii kama unavyofahamu, basi msikilizaji, ina siku kuu kubwa hapa, ambayo ni siku ya mama, inaitwa Mother's Day, ambapo itasherekewa siku ya Jumapili. Basi leo tunakupa kibao kizuri kiitwacho Dia Mama kwa ajili ya kina mama wote. msikilizaji basi ni kibao dia mama kilichoimbwa na tupak Shakur, ambapo kama ulivyosikia ni maneno mazuri ambayo pia yalikuwa yakienda e kwa mama yake mzazi Afini Shakur ambaye pia amefariki dunia hivi juzi tu. Unaendelea kusafiri na Voi Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Nam na, na tukitoka masuala hayo ya muziki, tunaenda moja kwa moja hadi huko Tanzania, ambapo tunalenga jicho letu. Tunamsikia mwandishi wetu Lucy Patrick, unasemaje kuhusu jicho letu? Ni kukaribishe msikilizaji kwenye jicho letu. Mimi ni Lucy Patrick na siku ya leo jicho limemwangazia mwanzilishi wa asasi isiyo ya kiserikali inayojulikana kama Young Strong Mothers Foundation. Anayo mengi sana ya kuweza kushirikishana nasi kwa siku ya leo. Karibu. Kwa jina naitwa Jackie Leonard Bomboma, pia mimi ni mama wa binti mmoja mwenye umri wa miaka kumi na nne. Mimi pia ni mwanzilishi wa asasi isiyo ya kiserikali inayojulikana kwa jina la Young Strong Mothers Foundation ila watu wengi hulitambua kwa jina la nyumba ya matumaini ya wahanga wa mimba za utotoni. Ni nini hasa kilikupelekea wewe kuanzisha kituo hiki? Niliamua kuanzisha shirika hili ili kuweza kuwasaidia watoto wa kike wanaoishi katika mazingira magumu na ambao wapo katika hatari ya kuvamiwa na tatizo la mimba za utotoni. Lakini pia niliamua, uh, kuwasaidia wahanga wa mimba za utotoni pamoja na watoto wao. Mimi ni mama mwenye mtoto mmoja kama nilivyokwisha sema mwanzo, lakini pia ni mhanga wa mimba za utotoni. Kwa hiyo sababu kubwa hasa ambayo ilinipelekea mimi kuanzisha hili shirika ni kile ambacho nilikipitia mimi mwenyewe kuanzia umri mdogo mpaka hapa nilipofikia sasa. Kwa hiyo hatua zote nilizopitia ndizo zilizonisukuma na kuona kabisa kwamba, hapana, kumbe kuna haja ya kuanzisha kituo cha kuweza kuwasaidia hawa wasichana ambao ni yatima, kwa sababu mimi pia ni yatima, nililelewa na na marehemu babu yangu ambaye sasa hivi pia ni marehemu. Kwa hiyo alinilea kuanzia umri huo mdogo ambao usitambui hata sura za wazazi wangu na mpaka nilipomaliza darasa la saba, kulingana na ukweli kwamba sikuwa na mafunzo yoyote yale ya elimu ya afya ya uzazi au msaada na ulinzi kutoka kwa mzazi. Na ile tu ukweli kwamba nimelelewa na mzazi mmoja ambaye ni babu, tena mzazi wa kiume, ilininyima fursa kubwa sana na kupata mafunzo ya nini nifanye au niujiwekaje kama mtoto wa kike, ili kuweza kuzuia changamoto ambazo zinawapata watoto wa kike ikiwepo na mimba za utotoni. Na kwa kweli tu kule kijijini watoto wakiwa wanakaribia kumaliza darasa la saba, basi wachumba wengi sana huja kijijini na kuanza kutoa posa kwa ajili ya kuoa au mabinti ambao watamaliza darasa la saba. Lakini pia ulikuwa kama endapo ule mwaka umepita, wametoa posa, wewe haujaolewa, yani hamkupokea hau posa nyumbani kwenu, basi mwaka unaofuata wewe unakuwa ni mzee yani. Unakuwa hauna soko tena unakuwa hauna thamani. Kwa hiyo wachumba watakapokuja tena kijijini kwa ajili ya mwaka unaofuata, hawatakuja tena nyumbani kwenu. Hiyo ndio iliyonitokea mimi. Jamii ilininyoshea vidole bila hata ya pole. Kwa kweli maisha yalikuwa magumu sana kuanzia hapo. Kwa kuwa kule kijijini kwetu ukipata mimba kabla hujaolewa, hiyo inakuwa ni kesi ya kijiji. Huku nyumbani babu kwa kweli alishikwa na hasira sana. Alikuwa anaona aibu na yeye. Alijisikia vibaya sana na ili kuonyesha kwamba lipo karibu na kijiji, alinifukuza nyumbani. Niliondoka na nikawa naishi kwenye pagala moja ambayo lilikuwa lipo kwenye uwanja wetu kwa hiyo pale ndipo nilipokuwa naishi nikiwa mdogo, na miaka kumi na tano nina ujauzito wa miezi saba, tumbo linazidi kukua, sina msaada kutoka kwenye familia yangu, sina msaada kutoka kwenye jamii, sina msaada wa kiuchumi wala kifedha, lakini pia sina elimu wala sina ujuzi wowote ule, na wala sina mafunzo yoyote yale ya kuwa mama. Mpaka sasa uko na mabinti wangapi ambao tayari umeshawasaidia wako katika shirika lako hadi sasa? nina watoto mia nne sabini na nane ambao ni mabinti kuanzia umri wa miaka nane mpaka umri wa miaka ishirini na nne. Nimeamua kuanza na watoto wa umri nane, kwa sababu kuna kundi la kwanza ambalo ni kundi la wasichana wadogo wanaoishi katika mazingira hatarishi, ambayo wapo hatarini kupata mimba za utotoni na kupata magonjwa ya zinaa. Lakini nina kundi la pili, ambalo hili kundi ni la wahanga wa mimba za utotoni, na nina kundi la tatu, ambalo ni kundi la watoto wa wamama wadogo. Kwenye hili kundi la wamama wadogo wenyewe, tunawasaidia kiakili waweze kukaa sawa, kwa sababu wengi wao hawapo vizuri kisaikolojia. Kwa hiyo tunatoa uh, elimu ya saikolojia na ushauri kuwatia moyo, alafu pia tunawatafutia fursa mbalimbali, kama fursa za elimu, afya pamoja na ujasiliamali jicho linakuwa linatia nanga namna hiyo. Kwa siku ya leo, tunakushukuru sana Jaki kwa kuweza kushiriki katika kipindi. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. nam namwona Mkamiti Kibayasi yuko chonjo kabisa kuweza kukujuza ni yapi yamekuya kijiri katika mitandao. Mkamiti, kazi kwako. Basi katika mitandao ya kijamii habari iliyozungumziwa ni kuhusu tafrani iliyotokea kwenye kikao cha bunge la Tanzania Dodoma, ambapo mbunge wa Ukonga Mwita wa Itara kutoka chama cha upinzani cha CHADEMA alitolewa nje baada ya kutaka kumvamia mbunge mwenzie wa Kasulu Vijijini Augustin Hole wa chama tawala cha CCM kwa matamshi yaliyowaudhi baadhi ya wabunge wa upinzani. Basi Mdakusili anasema, enyi wabunge tumewapigia kura kwenda kupigania au kuwasilisha matatizo yetu ya jimbo. Alfonso Mkwira anasema kazi kweli kweli bunge la Magufuli, maana kila mtu anataka kuonyesha hapa kazi tu. Ukisema kauli zisizokuwa sahihi, basi kila mmoja yupo tayari kujitetea. Onjia kukusege anasema ni vyema kutumia busara kwanza, kabla ya kutaka kushambuliana. Twitike anasema ndio maana matangazo ya moja kwa moja bungeni yanasitishwa. CCM wanaona mbali. Katika habari nyingine, ili liovuma kwenye mitandao ya kijamii ni kufuatia matamshi ya Rais Yoweri Museveni wa Uganda ya kuweka masharti mapya kwa baraza la mawaziri na wabunge, kuwataka wafanye kazi kukabiliana na changamoto na kuhakikisha nchi hiyo inaongeza kipato kwa watu wa daraja la kati, huku akisema kwamba wale wanaodai kwamba chama tawala cha NRM akikushinda uchaguzi mkuu uliofanyika Februari wana matatizo kwenye fikra zao na kutangaza kampeni za uchaguzi zimekwisha. Sasa ni wakati wa kusonga mbele. Basi Sospeter Alfredi anasema du, kweli mzee Museveni hana mchezo, anataka kuonyesha mfano kama anavyofanya rais wa Tanzania. Tusonge mbele, tufanye kazi, uchaguzi umekwisha. Wanjera naye anasema huu sio wakati wa kupiga kampeni, ni wakati wa kutatua matatizo ya wale waliowapigia kura, kufanya kazi, kusonga mbele. Kato Mubi anasema siku zote upinzani katika bara la Afrika hawatendewi haki, angalieni siasa zinazoendelea huko Marekani. Ndio hayo niliyokukusanyia katika yavumayo mitandaoni. Kwa hivi sasa basi endelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington D. C. BMJ Mridhi atakusomea muhtasari wa habari hivi punde. Mwanasiasa mwenye asili ya Kipakistan, Sadiq Khan anaonekana atakuwa meya wa kwanza Mwislamu wa mji mkuu wa Uingereza London, wakati kura zikiendelea kuhesabiwa. Naibu rais wa chama kikuu cha upinzani cha Gambia cha United Democratic Party UDP ametoa ombi kwa jamii ya kimataifa kusaidia kushinikiza kuachiliwa kwa, kwa kiongozi wa chama hicho Osenu Dabou. Ripoti zinasema kwamba Algeria inajenga moja ya msikiti mkubwa zaidi duniani, kwa upande mmoja utakuwa ni pigo kwa Waislamu wenye msimamo mkali, ni kulingana na shirika la habari la Ufaransa AFP. Baada ya kuwaalika mamia ya wanahabari wa kimataifa kuripoti kuhusu chama kinachotawala kwa mara ya kwanza kwa muda wa miaka thelathini na sita, Korea Kaskazini inawakataza wanahabari hao kuingia kwenye hafla hiyo. Kongamano la Workers' Party Congress ndio mkusanyiko mkubwa zaidi wa kisiasa kwa muda mrefu, na linatarajiwa kumpa nguvu zaidi kiongozi wa nchi hiyo ambaye ana umri mdogo Kim Jong Un. Afisa mmoja wa ngazi za juu wa Umoja wa Mataifa ameitisha uchunguzi dhidi ya mashambulizi ya angani yaliyolenga kambi moja ya wakimbizi nchini Siria na kuua dazeni ya watu jana Alhamisi, huku akisema kwamba shambulizi hilo huenda likawa ni uhalifu wa kivita. Na msikilizaji, mpaka hapa ndio tunakamilisha matangazo ya VOA Express alasiri ya leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kufanikisha matangazo haya hapa studio, jina langu ni Mkamiti Kibayasi mm, na mwenzangu ni ni mimi ni Bmj Mridhi. Tunakushukuru kwa kutusikiliza na usikose kusikiliza matangazo ya kwa undani saa tatu kamili kwa saa za Afrika Mashariki, vilevile saa moja na nusu kutakuwa na live talk kwa saa za Afrika Mashariki. Tunawatakia wikend njema.