waandishi wa habari wamepata fursa ya kuelezea changamoto wanazokumbana nazo katika kutekeleza majukumu yao nchini uganda mshale ukiwalenga maafisa serikalini hapa uganda hasa kuna tatizo la kupata habari ni kwamba huenda kukawa na kitu fulani kimefanyika na unatafuta hiyo habari ili kupata uhakika hasa kutoka upande wa serikali ni wagumu sana kutupa habari na hapo inajitokeza pale ambapo unapojapisha habari wanasema wanaegemea upande mmoja kulingana na waandishi wa habari nchini uganda kizingiti kikubwa kwa utendakazi wao ni polisi hao huwa wataki wanahabari kuandika habari ambazo wanaenda labda kutumia mabomi ya kutoa machozi kuwatimua wa Ee, wanasiasa au kuwapiga watu hapo ndipo utata unajitokeza polisi hawajui nini waandishi wa habari wanafaa kufanya na polisi yenyewe ajajua ni gani mia kazi yao kwa ajili ya wajajifunza awajafundishwa kujua nini cha kufanya sehemu gani wakati gani hiyo na waandishi wa habari yao ni kuripoti wanachofanya nini wanachoona maskari wanajifanya wajui vile tunafanya kazi zetu wapindi hata labda unamuuliza kitu ama unaangalia tu umeshika tu kamera yako unafanya kazi yako zingine anaf, anafikiri unamshika hiye wanahabari wengi wamepigwa umepata huyu msichana juza alipigwa na minista mzima lakini mkuu wa polisi jenerali kale kaihura anadai kwamba waandishi wa habari wamekuwa vibaraka wa vyama vya upinzani ambao kazi yao ni kuchafua jina la serikali serikalinyinyi uaandishi wa habari mmekosa maadili mnaegemea upande mmoja mnaandika habari kumhusu besije kiasi kwamba yeye ni malaika mnaandika tu mazuri kumhusu kana kwamba hana makosa sijawahi kuona wala kusikia taarifa ambayo mumemkosewa besije mimi kaihura ndiye mnayeandika kana kwamba ni pepo pepo kubwa e mungu wangu oh, oh naye msemaji wa serikali kanal shaban bantariza anasema zipo sheria ambazo waandishi wa habari nchini uganda wanastahili kufuata lakini juhudi zinafanywa kuhakikisha kwamba waandishi wa habari wanafanya kazi yao bila vizuizihh Uh, uh, nipe nikupe kupe tunawataka watkulie habari zetu kwa wananchi nao wanatutaka kama serikali kuwalinda katika utekelezaji wa kazi zao sasa serikali nafikiri sisi tunafaai tukuwe wenzao tuwafanyie kazi zao na sisi wafanyi kazi yetu hivo waandishi wa habari sasa wanahofia kwamba mbinu mpya zimeanza kutumika na maafisa wa serikali ta serikali naofanya na pamoja na wenye station anasema ukikubali huyu mtu aendelee na kazi yake kufanya hivi na hivi wenye wanaona si mzuri kwao wanasema huyu mfukuze tu kazii na wakati waandishi wa habari walikuwa wakisherehekea siku yao ya uhuru wa habari duniani waandishi wa habari wengine watatu wamekamatwa kwa kupiga picha polisi walipokuwa wakiwazuia wanachama wa fdc kuandaa maombi ya kitaifa kennes bwire voa express kampala kennes bwire sautia america kampala