Miswada ambayo imewakilishwa mahakamani na hawa wajumbe inajaribu kubadilisha kipengele thelathini na saba ya katiba ya Kenya ambayo inapatia kila mtu uhuru ya kufanya maandamano kwa njia ya amani au kufanya kile ambacho kinaitwa picketing kwa Kiingereza. Na je, wanakodi wana njia nyingine ambayo wanaweza wakazuia hatua hiyo pia kupitia mahakama? Bila shaka kesi ikiwakilishwa mahakamani, wanakot wataenda pale na watakuwa na fursa ya kuleta maoni yao juu ya hiyo kesi kotini, na hatimaye ndio koti itachukua uamuzi baada ya kusikiliza pande zote husika. Tume ya uchaguzi na tume zingine za kitaifa zinabuniwa kupitia bunge ama kuteuliwa na rais. Kuondoa tume ile kunaweza kukafanyika kupitia njia ya kisiasa au maandamano. Sio hiyo, hiyo tu kupitia bunge ambao wanaweza kuondolewa, wanaweza kuondolewa kwa maandamano mpaka waone kwamba hawawezi kuendelea kufanya kazi tena, au kwa kufichuliwa kwamba wamehusika katika ufisadi ambao si inahitaji kuchunguzwa na haiwezi kuchunguzwa kama wako pale, kwa hivyo watangutuka wenyewe na mambo mengine mengi. Tatizo la wanakodi ni watu binafsi ndani ya tume ya uchaguzi hapa ni tume yote ya uchaguzi. CORD imeshasema kwamba wale waliokwepo hasa wakati wa uchaguzi uliopita hawastahili, kwa hapo kwa maana yale mambo ametenda. Na baada ya wale wengine walioajiriwa juzi, kuna mambo ambayo imeibuka, kama ile kusema kwamba CORD haikusanya kura za kutosha kuweza kufanya uh, kura ya maoni hapo nchini. Wanakosoa, wanasema kwamba kunayo kuingiliwa kisiasa, waliingiliwa kwa maana ile mambo alikuja kusema mwisho ni mambo ambayo ilikuwa ishasemwa na chama tawala cha Jubilee. Kwa hivyo wanakodi wanahisi kwamba tume vile imeundwa sasa haiwezi kurekebishwa, njia pekee ni kuibandua yote na kuunda upya.