kwenye laini ya simu sasa najiunga naye theodatus balile ambaye ni makamu mwenyekiti wa jukwaa la wahariri nchini tanzania kwanza kabisa theodatus hebu waeleze wasikilizaji wetu ni nini ambacho kimejiri leo wakati ambapo bunge limefunguliwa na kumekuwa na tetesi kwamba uh, wale ambao wanaongoza shughuli katika bunge wamekataa kwamba matangazo yasirushwe moja kwa moja ili waweze kutizama kwenye runinga zao na vilevile vile kusikiliza kwenye redio ni yapi yamejiri hii leo sisi kama jukwaa la walili tanzania tulitoa nani tamko la kupingana na hali inayoendelea bungeni juu ya urushaji wa matangazo ya bunge live ambapo bunge limezuia vyombo vya habari hasa na redio zisiweze kurusha matangazo live toka kwenye ukumbi wa bunge kama ilivyokuwa zamani lakini tunashukuru baada ya kuwa tumetoa hilo tamko jana nilikuwa mimi makamu mwenyekiti na mwenyekiti wetu mzee mzeteofili maskunga baada ya kuwa tumetoa hilo tamko serikali ilionyesha ku, kurespondi na bunge limerespondi kwa maana ya kwamba leo tumefanya mkutano na bodi ya wahariri tumefanya mkutano na katibu wa bunge viongozi wa bodi ya wahariri tanzania na kuna mambo ambayo tumekubaliana kwamba tuendelee kuzungumza kuona jinsi gani tunavyoweza kurahisisha utendaji kati ya bunge na vyombo vya habari kuondoa misuguuano isiyo ya lazima kwa hiyo kimsingi kuna improvement itakayotokea tofauti na hali ilivyokuwa mwanzo tutakapokuwa tumekamilisha hayo tuliyokubaliana na sasa hivi leo kuna matangazo ambayo yamerushwa moja kwa moja kutoka katika bunge yako kwa aina mbili maswali na majibu kuanzia saa tatu mpaka saa nne na nusu yanarushwa moja kwa moja maswali kuanzia pale mijadala kati ya saa nne na nusu mpaka saa saba alafu saa kumi mpaka saa mbili usiku ndiyo havirushwi live na ukiuliza upande wa serikali ingawa wenyewe mwanzo walianza na kisingizio kwamba hawana pesa lakini sasa kati tunavyoendelea na vikao imeonekana kwamba wanataka kurejesha moyo wa watu kufanya kazi tume tafuta uzoefu wa kenya kenya kbc kwa sababu ya kuondoa kwamba waandishi ni wengi kbc ndio inarusha zile sigo kutoka bungeni na hawa wengine wanakua kutoka kwenye hiyo ambayo haijawa edited kwa ajili ya kwenda kwenye vyombo vyao sasa nadhani nikiangalia mwelekeo ndo wanaweza kuichukua na kufikia sasa uh, wananchi kwa jumla wanasemaje kuhusu jambo hili maanake anajua wamekereka wengine wamekereka ndio lakini kwa jumla wanasemaje wanawaunga mkono katika mazungumzo yenu na serikali gozi wananchi nao ambao wanafatilia kwenye vyombo vya habari wana matumaini makubwa kwamba jukwaa la walili tanzania linaweza kusaidia kuondoa huu mkwamo uliopo wananchi wanapenda kuona tv zikiendelea kurusha live radio zikirusha live kwa kiasi ambacho ile haki ya wananchi kupata habari iendelee kuwapo na kwa maoni yako unafikiria itachukua muda gani kabla ya wananchi wa tanzania kuweza eh, kuyaona matangazo haya yakirushwa moja kwa moja umekubaliana kwamba ni jambo ambalo tunapaswa kujadiliana kwa haraka kadi inavyowezekana kwa maana ya kwamba wenyewe wanajenga hoja kwamba kabla ya yatv kuanza kurusha live vilikuwepo vipindi vya redio vilivyokuwa vinakuwa red na wanahabari wenyewe alafu wanarusha usiku na inaondoa ile inawapa watu fursa ya kujua kilichokuwa kinaendelea bungeni sasa sisi tukawa tunajenga hoja kwamba haiwezekani kwamba mia hapa ni kufanya nani uhariri kufanya censorship kwamba kupunguza zile habari zinazokwenda kwenye jamii lakini d kashirira katuhibitishia kwamba vyombo vya habari vitakuwa vikipatiwa fursa ya kuhakikisha kwamba vinapata hiyo japo inaweza kuwa itachelewa kidogo kwa maelezo yake kwamba inaweza ikachelewa kidogo lakini vitaendelea kupata hiyo asante sana nimekuwa nikizungumza na ds balile ambaye ni makamu mwenyekiti wa jukwaa la wahariri nchini tanzania nashukuru sana kwa kuzungumza nasi asante sana ndugu yango