jaji mkusa ametoa agizo hilo kufuatia ombi lilofunguliwa katika mahakama kuu ya zanzibar na wakili anayewatetea watuhumiwa hao bwana rajab abdllah rajab kufuatia wateja wake kuendelea kuwepo kizuizini katika kituo cha polisi cha mwembe madema tangu walipokamatwa april 16 mwaka huu watuhumiwa waliokamatwa ni mwenyekiti wa chama cha wananchi kaf wilayay mag a hey, has omar isa katibu wa kaf, wilaya a wilayamasmm sae ambaye pia ni mhadhiri wa chuo kikuu cha taifa zanzibar suza katibu wa wacaf jimbo la mfenesini suleiman muhamed bakari pamoja na omar bakari nasor ambao wanaendelea kushikiliwa na jeshi hilo la polisi kwa muda wa siku ishirini tangu walipokamatwa wakili huyo wameiomba mahakama hiyo kutambua kuwa wateja wake wananyimwa uhuru wa kikatiba kwa kuwa huru na kufanya shughuli nyingine wakati bado hawajatiwa hatiani na mahakama na kitendo cha kukaa nao bila ya kuwafikisha katika vyombo vya sheria ni uvunjaji wa sheria na haki za binadamu hata hivyo mkuu wa kitengo cha sheria na utafiti kutoka makao makuu ya jeshi la polisi zanzibar ramadan hasan jabu amesema ombi hilo lilofunguliwa mahakamani hawakupatiwa hoja wanazotakiwa kuzijibu kwa wakati na kuomba mahakama iwape muda ili waweze kujipanga kuieleza mahakama kwa nini wanaendelea kuwashikilia watuhumiwa hao bila y kuwafikisha mahakamani baada ya kusikiliza hoja za pande zote mbili jaji wa mahakama kuu ya zanzibar mkusa isaac sepetu amesema kuwa polisi wamepokea barua ya wito wa kufika mahakamani ikieleza na madhumuni ya wito hivyo walipaswa kufahamu wanachoitiwa na kujiandaa kwa maelezo na kuwapa muda wa siku moja kufika mahakamani siku ya aprili 1its saa tatu za asubuhi na kuieleza mahakama kwa nini wanaendelea kuwaweka kizuizini watuhumia hao bila ya kuwafikisha mahakamani au kuwapatia dhamana watuhumiwa hao wanakabiliwa na tuhuma za kula njama kuripua kwa bomu nyumba ya kamishna wa jeshi la polisi zanzibar hamdan omar makame pamoja na kupanga mipango ya kuripua kwa bomu nyumba ya makamu wa pili wa rais wa zanzibar balozi sef alidi na nyumba ya naibu katibu mkuu wa ccm zanzibar vuai ali vuai ikiripoti kutoka zanzibar kwa niaba ya sauti ya amerika mimi ni munir zakaria