Kwa siku ya pili ya kesi hii majaji wamesikiliza sababu zilizopelekea Zeno Ndabaneze aliyekuwa msemaji wa kundi la wanajeshi na askari polisi hao waliotaka kuipindua serikali kukata rufaa. Akiwa kati ya wale wanne wenye cheo cha juu waliokatiwa kifungo cha maisha jera katika hukumu ya kwanza, yeye amekiri kuwa alitaka kuipindua serikali ili anusuru makubaliano ya amani ya Arusha ambayo ndiyo nguzo ya katiba ya Burundi. Anaomba punguziwe adhabu kama inavyoagiza kwa mtuhumiwa aliyekiri kosa. Hata hivyo, anakanusha mashtaka mengine, kama kosa la kuua kwa makusudi na kuharibu miundombinu linalomkabili. Lakini upande wake, mwendesha mashtaka wa jamhuri amesema ombi hilo lisikubaliwi na majaji wanaosikiliza kesi hii, kwa kile amesema mtuhumiwa huyo amepinga kufichua watu wengine walioshirikiana naye katika mpango huo wa mapinduzi ya serikali. Mwingine aliyesikilizwa hii leo ni Hermenegilde Nimenya akiwa watatu katika kundi la hao waliokatiwa kifungo cha maisha gerezani, ambapo hapo jana aliyesikilizwa pia ni Sirile Ndairukiye, aliyekamatwa na mwendesha mashtaka kama mtuhumiwa nambari moja aliyeweza kukamatwa baada ya Godefroni Ombare, kiongozi wa mapinduzi haya kufanikiwa kutimka. Jemadari watatu aliyesikilizwa hii leo ni Juvenal niunge kwa ambaye mwendesha mashtaka amemtuhumu makosa matatu: kufanya mapinduzi ya serikali, kuchoma redio televisheni ya Rema FM inayomilikiwa na chama tawala pamoja na kuvamia na kupora ofisi kuu ya polisi katika manispa jiji la Bujumbura siku ya mapinduzi. Mtuhumiwa huyo amekanusha mashtaka yote dhidi yake na kesi hii ya rufaa itaendelea hadi mwishoni mwa juma. Awali, katika hukumu ya kwanza, wane hawa waliosikilizwa kuanzia jana walikatiwa kifungo cha maisha gerezani, saba waliachiliwa huru, huku kumi na saba wanao salia katika watuhumiwa wote ishirini na nane wakiwa walikatiwa kifungo cha kati ya miaka mitano na thelathini. Mwendesha wa mashtaka wa jamhuri amesema hakuridhishwa na hukumu hii ya awali kwa sababu majaji waliokata kesi hiyo wali wa kuonyesha kuwa walioandaa na kutekeleza mapinduzi ya tarehe kumi na tatu Mei mwaka jana yaliyoferi walishirikiana na walioandaa wa maandamano ambayo serikali inasema ulikuwa ni uwasi tangu 26 Aprili mwaka jana wiki mbili kabla ya jaribio hili la mapinduzi. Haidara Kizimana, Sauti ya Amerika, Gitega katikati mwa Burundi.