Vyama hivyo vya upinzani hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo vyatishia kuandamana tarehe 24 mwezi huu kuomba tume huru ya uchaguzi itangaze kwa haraka kalendari ya uchaguzi. Jabatiste Kasekwa ni msemaji wa muungano wa vyama vya upinzani hapa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, mkoa wa Kivu ya Kaskazini. Uh, maandamano hii ni tarehe 24 ya mwezi, tunaomba tume huru ya uchaguzi itangaze kalendari. Katiba nchi yetu imesema uchaguzi wa rais unapasha kufanyika siku makumi kenda kabla muhula wa Bwana Kabila umaliziki. Sasa hatutaki tume huru iendelee kutuchelewesha, kulingana na vile hata Umoja wa Mataifa uko tayari kutusapoti hivyo aandamana tukisihi kamisheni itangaze kalendari upesi kusudi sisi sote tuweze kujiandaa wakandideti na tuanze kutayarisha wakongomani wote kwa uchaguzi huu ambao sherti ufanyike. Navyo vyama tawala vyaomba upinzani kupenda inji yao Kongo kuliko kuandaa maandamano. Huyu hapa Norbert Atsongia wa chama tawala cha PPRD kuweza no, kuomba kwa, kwa, kwa kutembea kwa kufanya ma, maandamano hii sheria inawaruhusu lakini lengo yao, lengo yao haina msingi sawasawa, haina heshima. Kila mara waki opposition wanaka anaenda wana kinyume ya mambo, kama inataka kufika kumwisho, wanataka fanya wapinzani kinyume. Shauri moja ningewapa kama wanapenda Kongo na wanapenda wananchi wa Kongo wangeweza kusubiri waangalie kama mambo yanaendeleaje, kwa sababu na wao walikuwa wa kwanza kwa kwanza kulomba dialogi Rais Joseph Kabila anasema dialogi iwe tena, wanataka wanajigeuka upande mwingine. Nimezungumza naye Omar Kavota, mwanaharakati wa kutetea haki za binadamu na mtafiti wa masuala ya migogoro hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Sisi tunafikiri kinacho kilicho cha muhimu ni kukaa kwenye meza ya mazungumzo, wakei waketi wa wazungumziane, na hiyo inaweza kupelekea watu waweze ku o, kutofikia na hali ya kuharibu usalama katika miji na, na vijiji wakati wa maandamano. Ifahamike kwamba kwa sasa kumeandaliwa mazungumzo kujaribu kutatua tofauti katikati ya wanasiasa ambao yanaandaliwa hivi karibuni, lakini vyama vya upinzani vikichukulia shingo upande swala hilo. Huyu hapa tena Jean Baptiste Kasekwa. hii mazungumzo ni kutupotezea muda badala ya kupenga ya kufanyisha uchaguzi na tu uchaguzi wa urais watarajiwa kufanyika tarehe 27 Novemba 2006, iwapo pande zote zitakubaliana, hasa sana pande za kisiasa. Osir Malivika, VOA Express.