Baada ya miezi minne na hata wengi wa Waganda kuamini kwamba aliyekuwa mlinzi mkuu wake ya Mama Mbabazi wakati wa uchaguzi mkuu alikuwa ameuawa, Christopher Aine amejitokeza ghafla, akiasilishwa kwa umma na nduguye Rais Mseveni, Salim Saleh. Taarifa za kujitokeza Aine pia zilipeperushwa tu na runinga moja ya kibinafsi ambayo uhusiano wake na serikali imeimarika sana katika siku za hivi karibuni kulingana na Salim Saleh ambaye ni mshauri wa rais mseveni kuhusu ulinzi wa taifa atawajibika kwa kila jambo litakalomkumba aine nitawajibika kwa kila jambo litakalomkumba tutafanya majadiliano na vyombo vyote vya usalama tukubaliane jinsi ya kushughulikia swala hili kwangu aine ni kama mwanangu ni furaha yangu kwamba yupo hai na ninajua kwamba familia yake ina furaha. Christopher Aine anadai amekuwa mafichoni nchini Tanzania na kwamba ameamua kurejea nyumbani ili kutuliza fikra za familia yake pamoja na Waganda wote. Aine anasema tangu atoroke nyumbani hajawahi kuzungumza na Amama Mbabazi aliyekuwa mwajiri wake au mtu yeyote nyumbani kwake. Anadai kwamba ni kweli alitoroka nyumbani baada ya kuzingirwa na maafisa wa polisi bila kueleza jinsi alivyotoroka na kuhepa polisi waliokuwa wamezingira nyumba yake. Zaidi aina anadai kwamba hakuongoza mashambulizi dhidi ya wafuasi wake Rais Mseveni wakati wa kampeni inavyodaiwa, akisema wafuasi wa Mbabazi ndio walioshambuliwa na wale wa Mseveni. Nimeamua kujitokeza ili kumaliza gumzo kuhusu yote yanayozungumzwa kunihusu. Hakuna mtu yeyote aliyenikamata polisi wameshambuliwa sana, kwamba wanajua kule niliko. Hakuna hata mtu yeyote alinitesa. Nilitoroka tu nikihofia maisha yangu. Lakini taarifa za kurejea kwake Aine zimezua maswali mengi kati ya Waganda. Japo Waganda hawapo huru kuzungumzia taarifa hiyo ana kwa ana, wameeleza hisia zao kupitia mitandao ya kijamii, wanauliza maswali mengi. Wanataka kujua jinsi Aine aliingia nchini Tanzania anavyodai na jinsi ametoka akavuka mpaka na kuasili Kampala bila kugunduliwa, wakati picha yake imebandikwa kila mahali polisi wakimsaka. Swala lingine ni vipi alijiasilisha kwa ndugu yake Museveni bila kuwepo afisa yoyote wa polisi na la mno ni jinsi polisi walitoa kitita cha shilingi milioni ishirini 20 kwa mtu yeyote atakayempata Aine anayekabiliwa na madai ya kuwapiga watu na kumzaba kofi polisi. Babake Christopher Aine alikuwa mshiriki wa karibu sana wa Rais Yoeri mseveni kiasi cha kuwa kati ya watu arobaini wa, wa kwanza walioanzisha vita vilivyomwezesha mseveni kuingia madarakani. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala.