Bado wana sababu za kufanya kazi pamoja kwa sababu kumbuka kwamba suala la Rift Valley kuungamana na mkoa wa kati wakafanya kazi pamoja. Gavana wa Bomet, Isaac Ruto, ameashiria kwamba sasa yuko tayari kufanya kazi pamoja na makamu wa rais kwa kuwa sasa hana kesi yote inayomkabili. Kuna mambo kama haya ambayo tutatarajia kwamba wanasiasa ambao walikuwa labda mahasimu wa rais sasa tena watakuwa marafiki wa kisiasa. Ninamwona ndugu Isaac Ruto, kwake kusema vile ni kwamba anajua kwamba Mweshimiwa William Ruto kwa sababu sasa hana shutuma za ICC atakuwa na nafasi ya kucheza siasa. Nadhani Isaac Ruto ameanza kujiweka tayari eh, kwamba asionekane kwamba yeye ni mhasimu Umoja wa Afrika na hasa viongozi wamekuwa ikisisitiza kwamba ni wakati wa Afrika kujiondoa kwenye mkataba unaowaunganisha na mahakama ya ICC. Hatua wa hii waona kama inaelekea kusisitiza kwamba ni vizuri Afrika ikajiondoa mbele ya mahakama hayo. Uafrika wakisema vile, tuna maana kwamba tunasema ikiwa wewe ni mwovu ukafanya makosa katika Afrika za kijinai, basi unaweza ukawamaliza wale witnesses na ukaenda scot free. Ndivyo labda wale ambao wanasema tuondoke kwenye ICC wanakuambia lakini shutuma hizi bado zinarudi kwa kenya kuna watu walikufa kuna matatizo yalitokea 2008 matatizo zile hazijatatuliwa watu bado wana machungu wale walipoteza maisha yao pamoja na mali yao bado wana machungu na wako katika taifa letu la kenya serikali ya kenya ina jukumu na sababu za kuhakikisha kwamba watu hawa wanapata closure kwa hivyo sioni kama kuondoka kwenye ICC, uh, ama kutoondoka kwenye ICC itakuwa inaambatana na maamuzi ambayo yalitokea jana, kwa sababu viongozi mpili hao wote wanajua wana matatizo fulani na dosari wamekuwa wakishawishiwa pakubwa na Kenya kwenye African Union ili wachukue msimamo wa ule. Rais Uhuru Kenyatta na makamu wake wamekuwa kwa muda mrefu mbele ya mahakama ya ICC. Waona kama watatumia kigezo hicho wakati wa kampeni kusema kwamba hatungeweza kutimiza ahadi nyingi, kwa kuwa sisi wenyewe pia tulikuwa tunakabiliwa na mashtaka ambayo yalichukua muda wetu mwingi, ambao tungetekeleza mambo ambayo tuliahidi. Wamekuwa na uwezo mkubwa, kwa hivyo sidhani kama kigezo kwamba kwa, kwa sababu ya ICC tulikosa kufanya yale majukumu ambayo tulikuwa tumeahidi wa Kenya ni jambo ambalo linaweza likawasaidia kisiasa, maanake Wakenya pia wanajua kwamba tuko na zile e, serikali za gatuzi ambazo nazo pia zimekuwa na senti na zilikuwa na uwezo wa kufanya kazi. Wakenya walioathiriwa na mapigano ya kikabila, Wakenya walioathirika walikuwa na imani kubwa sana kwamba mahakama hii ya kitaifa itaweza kukabiliana na watu ambao walichangia kwa uwezo wao mkubwa uh, wa haya masala ambayo tuliyaona mwaka elfu mbili wa na, na nane. Waona kama upande wa uwekezaji kutakuwa na mabadiliko katika nchi ya Kenya. Kwa kweli mataifa mengi ambao walikuwa na dosari, ambao walikuwa na matatizo na watu hawa eh, kidogo wameanza kufanya kazi na wao. Marekani kwa, kwa, kwa mfano ndio eh, nchi moja wapo ambao walikuwa wamezingatia sana matokeo na mambo ambayo yalikuwa anaendelea kwenye, lakini kama ulivyoona mwaka jana Obama akatembelea nchi hii na akaahidi kwamba wataweza kufanya kazi eh, kwa pamoja, na wawekezaji wamekuwa kuja.