I have already given instructions, the process of recruiting another 10,000 officers. Agizo hili la Rais Uhuru Kenyatta alijamaliza miezi miwili tangu alipoamuru kwamba lazima Kenya iongeze maafisa wa polisi. Hii ni kufuatia visa vya utogo wa usalama katika sehemu mbalimbali kwa sababu Kenya imehangaishwa muda mwingi na majangili na vile vile magaidi wa kimataifa wanaovamia nchi hii. Agizo hili lilielekezwa kwa tume ya kitaifa inayosimamia huduma za polisi kuwasajili vijana elfu kumi kuongeza nguvu katika vikosi vya usalama hapa Kenya. Na ni kwa maana hiyo kwamba kuanzia Jumatatu hii Aprili tarehe nne, vijana makurutu wa polisi watakuwa wanasajiliwa katika vituo mia mbili na tisini kote nchini. Na wakati tume ya kitaifa ya huduma kwa polisi ikiwa inapanga zoezi hili tume nyingine ya kitaifa ya haki za kibinadamu imesema ni lazima haki itendeke kwa wale wanaotafuta kazi hii, kwa sababu miaka ya nyuma ufisadi wa hali ya juu umeshuhudiwa. Makamishina wa tume hiyo ya haki za kibinadamu wamehutubia waandishi wa habari saa chache kabla ya zoezi hili la kusajili vijana katika kikosi cha polisi. Wamesema kwanza, lazima usawa wa jinsia utekelezwe. Inatakikana wakuwe uh, elfu tatu na mia tano uh, wawe wa Okay. You know, this is the last recruitment towards election, and any little mistake can easily have serious consequences on our security agencies. Tume hiyo ya kutetea haki tayari imetuma mawakala katika vituo vyote zaidi ya mia mbili, na pia wametoa namba ya simu kwa raia kote nchini kupiga simu au kutuma ujumbe iwapo watashuhudia ufisadi katika zoezi hilo. Huku nyuma, idara ya polisi imetoa tahadhari kwa mtu yoyote atakayejihusisha na ufisadi. Inspekta mkuu wa polisi Joseph Boynet amesema adhabu kali itachukuliwa. Hii ni baada ya mtu mmoja kukamatwa wa eneo la Nairobi akiadaa familia moja kwamba angewatafutia nafasi mtoto wao kujiunga na polisi. Wakati mipango ikiendelea kuwasajili vijana katika kikosi cha polisi, Rais Uhuru Kenyatta ameahidi kwamba maafisa wote wataangaliwa masilahi yao ili kufanya kazi vizuri kutumikia raia. Serikali yangu itafanya juu chini kuhakikisha imewawezesha police officer kupata vifaa na pia kuangalia mambo ya welfare yenu. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, sauti ya Amerika, VOA Alfajiri.