Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam hii leo, Waziri wa Mambo ya Nje ya Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Kikanda na Kimataifa Balozi Agustin Mahiga amesema msaada huo umesitishwa na bodi ya MCC kutokana na Tanzania kupoteza sifa kutokana na kasoro mbalimbali zilizojitokeza kwenye uchaguzi mkuu mwaka jana kwa upande wa Zanzibar pamoja na utekelezaji wa sheria ya makosa ya kimtandao. Tanzania imesema kwamba licha ya kutolalamika juu ya usitishwaji wa msaada huo kwa vile uamuzi wa kuzitoa na kusitisha ni wa bodi yenyewe, bado kutopatikana kwa fedha hizo utaathiri Tanzania kufikia malengo endelevu ya milenia katika miradi iliyokuwa inahusika na msaada huo, hususan miradi ya nishati ya umeme, lakini inafuta hata ile mutual trust ile imani na uelewano ambao ulikuwepo kati yetu. Lakini pia swala la nishati ndiyo nyenzo ya maendeleo ya Tanzania. Hapa tulipo, tunapeleka umeme vijijini, ili kule vijijini, sio tu vijana wetu ambao sasa tunawasomesha bure waweze kusoma vitabu vyao baada ya kutoka shule, sio tu hospitali zetu ziwe na x-ray, lakini pawe na umeme ambao ni affordable. Sasa kutunyang'anya pale walipotuambia tunawapeni hela wakatutamanisha za umeme, ni kwamba wanafuta pale ambapo maendeleo yetu ndio yamejikita. Tunakwenda Umoja wa Mataifa kwa pamoja kabisa, tunasema tunaanza sasa na maendeleo endelevu ya milenium, Milenium Development Goals. Ndio maana hii ikaitwa Milenium Challenge Account. Sasa hii milenium inafuta ile Millennium Development Goals no, tena maneno yale yale yanajifuta yenyewe, huku Millennium Development Goals, huku Millennium Challenge Account, hakuna. Sasa hii ni katika maeneo ambayo unamuumiza mtu pale panapo umma na kwa hatua ya maendeleo. Si watanzania pale panapo tuuma zaidi sasa hivi, na pengine watafurahi kwamba tuwaumize pale panapo umma, ni katika suala la umeme. Hata hivyo Balozi Maiga akizungumzia suala la Zanzibar amesema licha ya kwamba ni sehemu ya jamhuri ya muungano wa Tanzania, lakini na katiba yake inayojitegemea. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Dina Chahali.