Ni kweli kwamba yatajwa moja kwa moja kwenye ishu tuhuma ambazo zimepewa kwenye kamati yangu. Lakini kwanza, mimi ni mjumbe wa kamati, kwa hiyo siwezi kujiondoa mwenyewe na kusema kwamba sihusiki, lakini wenzangu labda wanahusika, hapana. Lakini pili, mimi ni mwanasiasa anaongoza chama cha siasa cha ACT Wazalendo ambacho chenyewe kinasimamia misingi ya uwajibikaji, misingi ya uwazi Namna ambavyo ninajichukulia hatua ni tofauti na namna ambavyo wabunge wa vyama vingine wanajichukulia hatua, kwa sababu kila chama kina mwono wake na itikadi yake kwa hiyo kwangu mimi na kwa mujibu wa misingi ya chama chetu, ni jambo kama hili, kwanza, ni fedheha kubwa kwenye kamati ambayo mimi ni mjumbe, na tayari makamu mwenyekiti wetu amehamishwa, amepelekwa kamati nyingine. Na pengine Zito Kabwe, kama haya mambo yamekuwa yakitokea mara kwa mara, hakuna hatua zote pengine zimechukuliwa. E, ulichukua hatua gani au ulizungumza chochote kuhusiana na hilo? Siku zote eh, mambo kama haya yalipokuwa yakitokea, nilikuwa ni mmoja wa wabunge ambao tunahitaji uchunguzi. Ni mara nyingi sana, ni zaidi ya mara mbili, mara tatu nimeita waandishi wa habari na kuwaambia kwamba njia pekee ya kumaliza tuhuma za namna hii ni kuhakikisha uchunguzi wa kidola unafanyika, vyombo kama TAKUKURU viweze kufanya uchunguzi, kukusanya ushahidi na kuweza kuchukua hatua. Lakini kama unavyofahamu eh, nchi e, yetu kama nchi nyingine yoyote ya si Kiafrika, ni nadra sana e, wanasiasa na hasa wabunge kufanya uchunguzi inavyotakiwa sauti yangu hiyo imekuwa e, ni sauti ya nyikani tu e, haichukuliwi hatua zozote. Safari hii nikaona kwamba ili kuonyesha msisitizo katika jambo hilo, ni lazima mimi mwenyewe nichukue hatua ya kuonyesha kwamba e, tunahitaji kuondokana na e, biashara ya kawaida yaani business as usual ambayo tumekuwa tukifanya kwa tuhuma zinatokea, hakuna uchunguzi wa maana unaofanyika, maisha yanaendelea, tuhuma zingine zinatokea. Kwa lengo hasa sasa hivi ni kuhakikisha kwamba tuhuma kama hizi zitakapokuwa zimetokea tena, hatua iweze kuchukuliwa, na pengine kama umeona huko nyuma ikitokea, umeshaona mifano, pengine akatua mifano ambayo imetokea no elfu mbili na kumi na mbili, unakumbuka, wizara ya nishati na madini ilituhumu wa bunge kwamba wamehongwa fedha au wameenda kuomba hongo ili kuweza kupitisha bajeti ya ya wizara. Ilikuwa ni tuhuma kubwa na kila mtu aliamini eh, tuhuma hiyo. Bunge badala ya kuchukua hatua ya kuagiza uchunguzi wa TAKUKURU lenyewe eh, likaunda kamati ndogo, lakini jambo lile liliishia pale pale, alikwenda mbele zaidi.