ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Haujambo msikilizaji, mahala popote pale unapotusikiliza, ninayekukaribisha hivi sasa naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni Sandei Shomari, ikiwa leo ni Jumatatu Machi 21 mwaka 2016 akaribisha katika matangazo yetu ya 107.5 FM Nairobi nchini Kenya, 9901 Ikweta FM Kisumu nchini Kenya, bila kusahau 94.9 vofm FM Bujumbura, Burundi, na masafa mafupi kwenye mita bendi 19 na 22. Karibuni. <todic music> Katika matangazo yetu ya hivi sasa, Rais Shein ametangazwa mshindi katika uchaguzi wa marudio huko Zanzibar, na hivi ndivyo alivyoahidi kwa wananchi wa Zanzibar. kinachotaka kuwaahidi kwamba nitatenda haki katika kuongoza Zanzibar, nitasimamia amani, umoja na mshikamano wa Zanzibar. Sitokuwa tayari watu wadhulumiani Zanzibar. Hali ya kisiasa iliyopo ambayo ni changamoto yetu sote, kwa pamoja tutashirikiana, tutaitatua na kufikia suluhu ya utawala bora wa Zanzibar na katika ripoti nyingine, watu wenye silaha nzito wamemuua padri machozi katika mji wa Butembo. Je, mbunge katika eneo hilo anasemaje? Tunawaza kama wakubwa wa serikali ya Goma wamesema watu wasisemee tena mambo leo ndani ya provensi, tunawaza ni kunyamazisha watu kwa kinguvu, na hiyo ambayo inafanyika kwa mapadri basi ungana nasi katika dakika 30 za matangazo haya, lakini kwanza unasomewa habari za dunia na Sande Shomari. Tume ya Uchaguzi Zanzibar, ZEC, imemtangaza Dr Ali Mohamed Shein kuwa mshindi wa uchaguzi wa marudio wa rais uliofanyika jana Jumapili na kususiwa na chama kikuu cha upinzani CUF. Akitangaza matokeo hayo, mwenyekiti wa ZEK Jecha Salim Jecha amesema Rais Shein alipata kura laki mbili elfu tisini na tisa mia tisa themanini na mbili ikiwa ni sawa na asilimia 91.4 ya kura zote. Kiongozi wa upinzani wa chama cha CUF malim Saif Sharif Hamad alipata kura elfu sita na bwana Jecha anasema majina wa ya wagombea wote wa uchaguzi ya Oktoba 25 yalikuwa katika vyeti vya kupigia kura hapo jana kutokana na kwamba hakuna mgombea aliyewasilisha rasmi hati za kusema hatashiriki katika uchaguzi huo. Nafasi ya pili katika uchaguzi huo ilichukuliwa na Hamad Rashid Muhamed wa chama cha ADC aliyepata asilimia tatu ya kura. Serikali ya Zanzibar imetangaza kwamba hakutakuwa na serikali ya umoja kitaifa kama inavyoelezwa katika katiba kutokana na kwamba hakuna chama cha pili kilichopata zaidi ya asilimia kumi ya kura kuweza kuunda serikali ya umoja. Polisi nchini Kenya imemkamata na kufungulia mashtaka mwanajeshi mmoja mstaafu, raia wa Marekani anayedaiwa kupatikana kimiliki silaha kinyume cha sheria alipokamatwa nyumbani kwake katika mtaa wa Nyali mjini Mombasa. Mtu aliyeshtakiwa leo mchana katika mahakama ya Mombasa ni Richard Clyde Rolia, ambaye amekuwa akiishi nchini Kenya kwa takriban miaka kumi, lakini amekaa na mashitaka ambayo polisi ya Kenya imedai kuwa anahusika. Miongoni mwa mashtaka ni kusaidia ugaidi, na kwasasa, kwa sasa ameachiwa kwa dhamana ya dola elfu tano za Marekani. Mapema leo vyombo vya habari nchini Kenya vimeripoti kuwa Richard Larie aliyewahi kutumikia kitengo cha ujasusi cha Marekani, FBI, amekamatwa na polisi mara mbili mwezi huu akidaiwa kuwa pamoja na mke wake raia wa Kenya, Messi Mwendwa, wanamiliki vilipuzi na bunduki kinyume cha sheria. Maafisa wa upelelezi nchini Kenya pia wanamchunguza iwapo Lolia anahusika na ulanguzi wa bidhaa za ghushi kupitia bandari, bandari ya Mombasa na rais wa Marekani Barack Obama anakutana na mwenzake wa Cuba Rais Raul Castro mjini Havana, ambapo viongozi hao wawili wanatarajiwa kuzungumzia masuala ya kuimarisha uhusiano na ushirikiano wa kawaida pamoja na masuala ambayo hawakubaliani kama haki za binadamu. Akianza siku ya pili ya ziara yake ya siku tatu, Rais Obama aliweka shada la maua leo asubuhi katika makumbusho ya shujaa wa uhuru wa Cuba Jose Marti katika uwanja wa Mapinduzi. Maelezo zaidi juu ya ziara hiyo ya kihistoria, huyu hapa Harrison Kamau. Baada ya kuweka shahada hilo la maua, rais wa Marekani alitembea kwa miguu hadi ikulu ya mapinduzi na kupokelewa na Rais Castro, akipewa heshima zote zinazopewa kiongozi wakati wa ziara rasmi ya kitaifa. Hapo jana alipowasili Havana, Obama aliandika ukurasa mwingine wa historia akiwa rais wa kwanza wa Marekani akiwa madarakani katika kipindi cha miaka 90 kulitembelea taifa hilo. Mbali na kukutana na Castro, Obama anatarajiwa kukutana na viongozi tofauti wa serikali ya Cuba, vijana, wafanyabiashara, wanaharakati wa haki za binadamu, pamoja na wakosoaji wa serikali, jambo ambalo ikulu ya White House inasema halijafurahisha serikali ya Cuba. Alipowasili jana mjini Havana, watu walisimama katika njia aliyopita na kushangilia, wakisema Obama, USA. Hapa Marekani wapinzani wa chama cha Republican wamekosoa ziara hiyo ya kihistoria ambapo mgombea kiti cha rais wa chama cha Republican Ted Cruz amesema uhuru hauwezi kupatikana Cuba kwa kuutajirisha na kuwezesha utawala wa kimabavu. Jumapili, vuguvugu la upinzani la wanawake kwa jina Ladies in White pamoja na vikundi vingine vya upinzani walikamatwa wakati wa wa maandamano ambayo hufanyika kila wiki kwenye bustani ya gadhi wengi wao hata hivyo waliachiliwa saa chache baadaye, ingawaji kiongozi wao Beta Sola ameambia VOA kuwa kumi na moja kati yao hawajulikani walipo. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu ICC imemkuta na hatia makamu rais wa zamani wa Congo Jean Pierre Bemba makosa matano ya uhalifu wa kivita na uhalifu dhidi ya ubinadamu. Jopo la majaji watatu huko Hague waliamua kwa kauli moja kwamba Bemba alikuwa uh, na makosa ya mauaji, ubakaji na upuraji uliofanywa na wanamgambo katika Jamhuri ya Afrika ya Kati kati ya mwaka elfu mbili na, mbili na, mbili na, mbili na, elfu mbili na tatu. Bemba wa chama cha MLC alikuwa uh, akisaidia majeshi kwa wakati huo ikiwa katika Jamhuri ya Afrika ya Kati ya Rais anje Felix Patase kupambana na vuguvugu vugu la upinzani. Waziri Mkuu wa Benin amekiri kushindwa katika uchaguzi wa rais nchini humo, akisema mfanyabiashara Patrice Talon ndio mshindi wa wazi. Tume ya uchaguzi ya Benin bado haijatangaza matokeo rasmi ya mwisho ya uchaguzi lakini waziri mkuu Lionel Zinsou alisema katika taarifa kwamba matokeo ya awali yanaonyesha kwamba Talon alikuwa anaongoza kwa kiasi kikubwa. Zinsu anasema alimpigia simu Talon siku ya Jumapili usiku kumpongeza na kumwambia yuko tayari kumpa msaada wowote atakaohitaji katika makabidhiano ya madaraka. Kama matokeo yatathibitishwa, Talon atachukua madaraka kutoka kwa Rais Thomas Boni Yayi ambaye anaondoka madarakani baada ya mihula miwili unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc kama mlivyosikia katika taarifa ya habari hapo awali mwenyekiti wa tume ya uchaguzi zanzibar Alhaji Jecha Salim Jecha amemtangaza mgombea urais wa Zanzibar kwa tiketi ya CCM Dr Ali Mohamed Shein kuwa mshindi wa nafasi hiyo katika uchaguzi mkuu wa marudio uliofanyika jana Machi 20 baada ya kupata asilimia 91.4 ya kura. Taarifa zaidi na mwandishi wetu Moneru Zakaria kutoka Zanzibar. Akitangaza matokeo hayo katika kituo cha Bwawani, Alhaji Jecha Salim Jecha amesema katika uchaguzi huo wa marudio jumla ya wapiga kura laki tatu arobaini na moja elfu mia nane na sitini na tano kati ya wapiga kura laki tano elfu tatu mia tano na themanini ndio waliojitokeza kushiriki katika uchaguzi huo ambapo mgombea wa chama cha ADC bwana Hamad Rashid Muhamed ameshika nafasi ya pili baada ya kupata kura elfu tisa mia saba thelathini na nne sawa na asilimia tatu nukta ziro kifungu cha 34 na sheria ya uchaguzi ya Zanzibar el mwaka elfu moja mia tisa themanini na nne kifungu cha arobaini na mbili kifungu kidogo na cha nne natamka na, nata na kumtangaza Mheshimiwa Dr. Ali Mohamed Shein wa Chama cha Mapinduzi wamechaguliwa kihalali na wananchi wa rais wa Zanzibar na mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi. Akizungumza muda mfupi baada ya kutangazwa kuwa mshindi wa nafasi hiyo. Rais mteule wa Zanzibar Dr. Ali Muhamed Shein ameahidi kuwa atatumia uwezo wake na uzoefu alionao kumaliza tofauti na mgogoro wa kisiasa uliojitokeza baada ya chama cha wananchi KAF kususia uchaguzi huo wa marudio. Lakini anachotaka kuwaahidi kwamba nitatenda haki katika kuiongoza Zanzibar, nitasimamia amani, umoja na mshikamano wa Zanzibar. Sitokuwa tayari watu wadhulumiane Zanzibar. Hali ya kisiasa iliyopo ambayo ni changamoto yetu sote, kwa pamoja tutashirikiana, tutaitatua na kufikia suluhu ya utawala bora wa Zanzibar. Zanzibar ni yetu sote, na kwa hivyo ni jukumu letu sote tushirikiane katika kuendeleza Zanzibar. Akizungumza muda mfupi baada ya rais mteule kukabidhiwa cheti chake cha ushindi na Alhaji Jecha Salim Jecha, mwana diplomasia maarufu Balozi Ali Karume amezungumzia mustakabali wa serikali ya umoja wa kitaifa kwa mujibu wa katiba ya Zanzibar, kwamba iwapo imeshindikana upinzani kuweza kupata kura za kutosha za kumtoa makamu wa kwanza rais, rais anaweza akaunda serikali na nafasi ya makamu wa kwanza ikawa wazi mpaka hapo t patikana kufanya uchaguzi au itabidi tuende hivyo mpaka 2020 itakuwa h itakua hatujakiuka katiba, wakati katiba inasema kwamba iwapo hakuna chama kiliopata idadi ya kura zinotosha kumtoa makamu wa kwanza wa rais, basi nafasi hiyo inabaki wazi. Muda mfupi baada ya mwenyekiti wa ZEC Alhaji Jecha Salim Jecha kumtangaza mshindi wa nafasi ya urais wa Zanzibar, mamia ya wanachama wa Chama cha Mapinduzi CCM wamejitokeza katika mitaa mbalimbali wakishangilia ushindi huo huku vyombo vya ulinzi na usalama vikiendelea kuimarisha hali ya amani na utulivu visiwani hapa. Nikiripoti kutoka Zanzibar kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Muniru Zakaria. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Makamu rais wa Marekani Joe Biden Amewahakikishia kundi la unga mkono wa Israel kwamba Iran haijakaribia uwezo wa kutengeneza nyuklia. Akizungumza mjini Washington jana Jumapili, katika mkutano wa kamati ya mahusiano ya Marekani na Marikani, Israel AIPAC Biden amesema Iran bado iko mbali sana na kutengeneza bomu la nyuklia kuliko alivyokuwa mwaka mmoja uliopita. Makamu rais huyo aliwaambia wanaharakati kwamba Marekani inafuatilia kwa karibu Korea Kaskazini imerusha makombora kadhaa ya masafa mafupi baharini mashariki mwa nchi. Maafisa wa Korea Kusini walisema makombora hayo yalirushwa leo Jumatatu kutoka mji wa mashariki wa Hamhang. Maafisa hawakusema ni aina gani ya makombora yaliyokuwa yamerushwa. Wiki iliyopita maafisa wa Korea Kusini wamesema kaskazini walirusha makombora ya masafa ya kati baharini kwa kukaidi vikwazo vya Umoja wa Mataifa. Na mahakama moja ya Rusia inatarajia kumkuta na hatia rubani wa Ukraine kutokana na mauaji ya waandishi wawili wa Rusia mwaka elfu mbili na kumi na nne nchini Ukraine kulikoharibiwa na vita. Kesi ya Nadia Savuchenko imelaaniwa ya kimataifa kama isiyo na uhalali, ila ni ya kisiasa tu. Anatarajiwa kuhukumiwa kesho Jumanne baada ya mahakama kufanya maamuzi yake. Savchenko, ambaye amekaa na mashitaka yote, amegeuka kuwa shujaa wa kitaifa nchini Ukraine, ambapo amechaguliwa mbunge bila hata ya kuwepo. Unaendelea kusikiliza matangazo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC, na huko mjini Nairobi, rais wa Kenya Uhuru Kenyatta leo alikuwa mwenyeji wa kiongozi mwenzie Rais Yoweri Museveni kutoka Uganda katika mazungumzo juu ya pendekezo la kujengwa kwa bomba la mafuta kati ya nchi hizo mbili. Taarifa zaidi na mwandishi wetu Josephat Kioko kutoka Mombasa. Ni rais Uhuru Kenyatta ambaye amekuwa mwenyeji katika mkutano huu alipomwalika mwenzake rais wa Uganda Yoweri Museveni. Wamekutana na viongozi mbalimbali mbali. Na hapa rais Uhuru Kenyatta anasema, tuko hapa kueleza kwamba Mpango huu ni mazungumzo ambayo anahitaji kujadiliwa na pande zote mbili. Tunafurahi kuwaalika maafisa wa pande zote mbili wanaohusika na masuala haya ya kawi, wenzetu wa Uganda na hawa wa Kenya, mjadili kwa pamoja, na tunasema kwamba mpango huu ni lazima, uamuzi utakaofikiwa ufaidishe watu wote wa mataifa yote mawili, sisi na Uganda, na pia nchi zote za Afrika Mashariki, yani tufaidishe watu wetu wa eneo nzima la Afrika Mashariki kupitia Most important resources which we need to develop our our countries and our region in general. Rais Kenyatta anafahamu fika kwamba Uganda ina mazungumzo na nchi ya Tanzania ambayo inaweza kuchukua nafasi hiyo na kushawishi Uganda ipitishe bomba lake la mafuta kupitia njia ya Tanzania iliyopia na bandari kama vile hapa Kenya. Wajumbe wa Kenya katika sekta ya kawi ambao wanaongozwa na rais Uhuru Kenyatta kuzungumza na Uganda wanauliza ushirikiano huo kwamba bomba la mafuta lipitie kaskazini mwa Kenya na hadi kwenda katika bandari ya Lamu. Lakini pia zimeibuka tetesi kwamba kaskazini mwa Kenya huenda kuna ukosefu wa usalama na huenda ukatatiza mpango huo wa bomba la mafuta. Uganda imekwisha patwa wafadhili katika mpango huo tayari kutekeleza mradi huo mkubwa wa kanda hii ya Afrika Mashariki. Rais Uhuru Kenyatta alipomkaribisha mwenzake wa Uganda, Yoweri Museveni, amesema ni furaha kubwa kukutanisha maafisa wote na pia kumwalika rais mwenzake kujadili hayo. For us that is an indication of your support to ensure Kenya and Uganda proceeds smoothly and we are, we are happy to have you here. We will have uh, the two ministers of energy who are both here to give you uh, a brief na iwapo viongozi hao huenda hawataafikiana kuhusiana mpango huu wa pipeline kutoka Uganda kupitia Kenya, huenda Kenya ikajipanga katika mpango mwingine. Waziri wa kawi hapa Kenya Charles Keter amesema kuna matumaini makubwa baada ya kujadiliana pamoja na Rais Kenyatta na Yoweri Museveni, wamejipa muda mwingine wa majuma mawili kukamilisha mazungumzo hayo. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti ya Amerika na msikilizaji. Kutoka Mombasa sasa tunaelekea huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, ambapo kiongozi wa kabila la wanade Nchini DRC Padri Vincent Machozi ameuawa katika eneo la Isale Vulambo mashariki mwa mji wa Butembo. Tukio hilo limefanywa na watu wenye silaha kali wakati kiongozi huyo akiwa nyumbani kwake majira ya usiku wa. Mwandishi wetu Auster Malivika na ripoti zaidi kutoka DRC. Kiongozi huyo wa kabila la Wanandi, Padri Vesa wa kanisa Katolika ameuliwa kwa risasi na watu waliokuwa na silaha walipoingia nyumbani kwake kwa saa za usiku, majira ya saa saba kuuliwa kwa padri huyu Vesa Machozi kunaleta hali ya wasiwasi miongoni wasi mwa kabila la Wanande kwa sababu siku hizi wanakabiliwa na matatizo ya ma maeneo ya Beni, ambako watu wamekuwa wakiuliwa kwa mapanga vile vile na ukosefu wa usalama katika mbuga la wanyamapori la Virunga, ambao wengi miongoni mwao wamekuwa wakitekwa nyara na baadaye kuombwa fedha na vile vile masuala mengine katika maeneo ya Lubero jaribu muli wavyo ni mbunge kutoka kabila hilo. Tunawaza hizi siku kuna mbinu za kutwanga maridas, kunyamalisha maridas, kama wakubwa wa serikali ya Goma wamesema watu wasisemee tena mambo. Leo ndani ya province, tunawaza ni kunyamalisha watu kwa kinguvu, na hiyo ambayo inafanyika kwa mapadri ni katika kembeni hizo, siyo mambo ingine kabisa kabisa. Sisi kama binafsi. Upande mwingine, nilizungumuza naye Bailanda Kambale kutoka kundi la vijana wa kabila la Wanande. Sisi kama kabila ya Wanande tunaogopa sasa, sasa hii vitu sasa, sisi tunaanza kuhofia sasa maisha yetu, tunakosa kama tufanye nini, na sisi tunakosa kama ni shida gani ambayo tunayo, sababu hii vitu iweze kuendelea. Na una sisi kama kabila ya Wanande tunaogopa sasa. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imesema kwamba maeneo hayo kuna waasi wa ADF kutoka Uganda. Na huwa ni wao wamekuwa kihusika na masuala ya ukosefu wa usalama pamoja na mauaji. Wanande ni wananchi waishio katika wilaya ya Beni na Lubero, Kivu kaskazini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na sehemu nyingine ikiishi magharibi mwa Uganda, eneo la Kasese. Hawa wakisema kwamba usalama wao unaendelea kuwa katika hali duni, na sheti Umoja wa Mataifa uweze kushughulikia na kuhamasisha serikali ya Kongo ili waweze kupata usalama. Oser Malivika, VOA Express, Butembo. Michezo. Ni siku nyingine tena ya Jumatatu ninapokualika katika michezo hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Mimi ni Idil Gongo. Moja kwa moja tunaelekea jijini Dar es Salaam kwake mwana mchezo wetu George Njogopa, hatupashe yale yaliyoendelea katika michezo ya klabu bingwa barani Afrika kwa timu ya Yanga ya Tanzania na timu ya APR ya Rwanda, hali kadhalika, vilevile michezo ama mchezo wa timu ya Azam katika kutafuta kinyang'anyiro e, cha kucheza hatua ya mbele katika kombe la shirikisho barani Afrika. George Njogopa timu za Yanga na Azam FC zimefanikiwa kusonga mbele katika michezo ya kimataifa baada ya kufanya vizuri katika michezo yayo mwishoni mwa juma. Kwa maana hiyo, Yanga sasa itavara na Ilhali ya Misri, wakati Azam itapepetana na Esperens ya Tunisia. Mashabiki wa soka wamekuwa na matumaini makubwa kwa wakilisha wa Tanzania katika michezo hii ya kimataifa. Kwa jina naitwa Hadi Albedi limo nazungumzia kwa sahivi kwa timu zetu za kitanzania kati ya Azam na Yanga, kwa sahivi tuna ile hamu ya kuona tunapata ushindi wa kutosha kwa sababu sasa hivi Yanga sio kwamba ni waoga. Kuna ile kuogopa kwamba Alahali wanajulikana zaidi na sisi hapa hatujulikani, lakini sasa hivi ya Yanga iko vizuri hatimaye na Azam nayo iko vizuri, na naamini tutashinda hizo mechi zijazo. Wakati huo huo, timu ya taifa ya Tanzania Taifa Stars imeanza kuwasili kwa mafungwa nchini Chad katika mchezo wake muhimu utakaochezwa mwishoni mwa juma. Inayarifu kutoka Dar es Salaam ni Georgi Njogopa wa Sauti America. Asante ah, sana Georgi Njogopa kwa taarifa hiyo, na moja kwa moja tuelekee Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa mwana michezo wetu Kahozi Kosha atueleze yale yanayoendelea kuhusiana na klabu za nchini DRC katika michuano ya klabu bingwa barani Afrika. Kahozi Kosha. Na maalfu ya washabiki wa timu ya TP Mazembe walisherekea ushindi jana wa timu yao dhidi ya timu ya Saint George ya Ethiopia, goli moja kwa sifuri mechi ya ligi kuu ya kandanda ya bara la Afrika msimu wa pili. TP Mazembe, bingwa mtetezi wa mchuano huo, atamenyana kwenye raundi ya tatu na timu ya Widadi Casablanca ya Moroko. Nayo timu ya Vita Club ya Kinshasa, inayowakilisha vilevile jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kwenye kombe la mchuano wa Champions League barani Afrika, ilipata barua ya njia ijana ingawa kwenda sare na timu ya Feroviario ya Msumbiji goli moja kwa moja. Vita Club ilipata ushindi kwenye mechi ya maingilio mjini Kinshasa ya goli moja kwa yai. Kuhusu kombe la shirikisho, hakutakuwa tena mwakilishi wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Timu ya Central Lupopo ya Lubumbashi ilipigwa ijana mjini Sudani na timu ya al ali shandin goli moja kwa sifuri. Dombosco vile vile ingawa ushindi wa goli moja kwa sifuri dhidi ya timu ya makasa ya Misri. Timu ya Misri ilipata ushindi kwenye mechi ya maingilio ya goli tatu kwa moja kuvutia machozi. Nikiarifu kutoka Lubumbashi kwa niaba ya Sauti ya Amerika michezo. Mimi ni kaozi kosha. Hivi sasa moja kwa moja tuende barani Ulaya, tukianzia nchini Uingereza, ambapo ligi hiyo ikiwa inaelekea ukingoni, na timu ya Leicester City bado inaendelea kuwa king'ang'anizi baada ya kuifunga timu ya Crystal Palace kwa jumla ya goli moja uh, kwa bila Tottenham Hotspur yenyewe iliweza na ikushikilia uuzi wake ule ule kwa kuifunga timu ya Bournemouth kwa jumla ya goli tatu kwa sifuri. Man City nayo na ikaambulia kipigo hapo jana kwa kufungwa na Man United kwa goli moja kwa bila. Mpaka hivi sasa Leicester City inaongoza ligi hiyo kwa pointi 66, Tottenham ikiwa na pointi 61, Arsenal yenyewe ikiwa nafasi ya tatu ikiwa na pointi 55. Yale yanayoendelea katika ligi ya mpira wa miguu nchini Hispania moja kwa moja, Real Madrid wao walivuna karamu ya magoli kwa kuifunga Sevilla kwa jumla ya magoli manne kwa bila. Barcelona wakatoka suluhu na timu inayoshikilia nafasi ya nne ya Villa Real kwa jumla ya magoli mawili kwa mawili. Mpaka hivi sasa Barcelona bado iko kileleni ikifuatiwa na Atletico Madrid, wakati Real Madrid wakiwa wana kazi ngumu kabisa ya kuweza kujihakikishia pengine kunyakua ubingwa au hata nafasi ya pili ya ligi hiyo. We that na ligi ya kikapu hapa Marekani, yani NBA, iliendelea kwa michezo mbalimbali mwishoni mwa juma. Dallas Mavericks wenyewe waliweza kushinda kwa jumla ya pointi 132 dhidi ya Portland Trail Blazers kwa kuifunga kwa jumla ya pointi 132 kwa 120. Orlando Magic 100, Toronto Raptors 105, Los Angeles Clippers 105, New Orleans wakiwa na pointi 109. Boston Celtics wenyewe wakiwa na pointi 120, Philadelphia 76ers 105. Ni hayo tu katika michezo hapa Sauti ya Amerika. Mimi ni Idi Ligongo nam. Asante sana, Idi Ligongo. Unaofuatao sasa ni muktasari wa habari. Tume ya uchaguzi Zanzibar ZEK imemtangaza Dr Ali Muhamed Shein kuwa mshindi wa uchaguzi wa marudio wa rais uliofanyika jana Jumapili na kususiwa na chama cha upinzani CUF polisi nchini kenya imemkamata na kufungulia mashtaka mwanajeshi mmoja mstaafu raia wa marekani ambaye anadaiwa kupatikana akimiliki silaha kinyume cha sheria alipokamatwa nyumbani kwake mtaa wa nyali mjini mombasa huo ulikuwa ni muktasari wa habari uliosomwa na sandey shomari ifuatayo ni tahariri ya sauti amerika inayoelezea msimamo wa sera za serikali ya marekani yeah. Nguvu ya taifa lolote inategemea mafanikio ya watu wake wote. Kwa hivyo, nchi yoyote yenye matumaini ya kukua na kushamiri ni lazima itambue umuhimu wa mchango wa wanawake kutoka katika kila nyanja na kuwawezesha kufanikiwa katika kazi zao. Latin America imetoka mbali katika miongo miwili iliyopita. Wanawake wamehudumu katika afisi za kuchaguliwa, ikiwemo kuwa wakuu wa nchi, kuendesha biashara kubwa na ndogo, kusoma na kufundisha lakini bado wanakabiliwa na vikwazo vingi e, pengine la kusikitisha sana ni kusambaa kwa manyanyaso dhidi ya wanawake katika bara la Amerika, amesema waziri mdogo wa masuala ya usalama wa raia, demokrasia na haki za binadamu Sara Siwo, ikibainishwa kwamba kati ya asilimia 17 na 53 ya wanawake wote huko Latin America wamekuwa waadhiriwa wa manyanyaso ya kimwili au manyanyaso ya ngono ambayo yametendwa na washirika wao. Waziri mdogo Siwo amesema kwamba hali katika nchi nyingi za Latin America ni miongoni mwa mbaya zaidi ulimwenguni katika idadi ya wanawake wanaouawa kila mwaka kuzuia manyanyaso haya dhidi ya wanawake, ni lazima tuzungumzie ukosefu wa uwiano katika elimu, ajira na siasa, ambazo zinaimarisha utamaduni ambako wanawake wanadhaminiwa kiasi kuliko wanaume, sehemu ambako wanaonekana kuwa wanadhamani ndogo ya kupata heshima sawa, fursa na ulinzi. Wanawake ambao wameathiriwa na manyanyaso ni lazima wapewe njia ya wazi ya kupata haki ya sheria katika mfumo ambao mara kwa mara unaimarisha sheria na kuhakikisha haki na utaratibu. Wa majibu mazuri ya kisheria. Serikali ya Marekani inafanya kazi kuzuia na kujibu manyanyaso dhidi ya wanawake, e, kuingiza mtizamo wa kijinsia katika kazi zetu, hasa kuzuia na kujibu manyanyaso yanayohusiana na jinsia. Mwaka wa 2012, Marekani ilizindua mkakati wa ulimwengu wa kukabiliana na aina zote za manyanyaso ya kijinsia ambayo yanaadhiri nchi zote kote ulimwenguni ikiwemo Marekani. Huko Latin America, tunawasaidia wazawa na wanawake wenye asili ya kiafrika kushiriki katika serikali za mitaa na utetezi wa manyanyaso dhidi ya wanawake na ubaguzi. Tunawapatia mafunzo wanawake, ikiwemo wajasiriamali, kufika katika masoko mapya, na tunashirikiana na vyombo vyetu vya sheria kuwapatia mafunzo maafisa wa polisi, wanawake waendesha mashtaka na majaji. Sisi tunafanya hivyo sio tu kwa sababu usawa wa kijinsia ni muhimu sana, amesema waziri mdogo Siwo. Ameongeza kwamba unapopanua ushirika na kusisitiza umuhimu wa kujumuisha biashara, sanaa na utamaduni katika siasa, utatunufaisha sote. Hiyo ilikuwa ni tahariri ya Sauti ya Amerika, VOA, iliyoelezea msimamo wa sera za serikali ya Marekani, ambayo ndiyo inatufikisha mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, msimamizi alikuwa Abdu Shakur Abod, mwelekezi Dwan Collins, jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi ni Sandei Shomari. Pamoja tunawatakia usiku mwema kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.