Msishangae kwamba nusu hapo Pemba wakajikuta kwamba wako Mombasa wakikimbilia ukimbizini kwa sababu hali sasa hivi Pemba ni tete. Akizungumza na waandishi wa habari, kaimu mkurugenzi wa habari, uenezi na mawasiliano na umma, bwana Hamadi Masud amesema tangu kufutwa kwa matokeo ya uchaguzi mkuu wa Oktoba 25 mwaka 2015 kumekuwepo na, Kume na operation za kamata kamata zinazoendeshwa dhidi ya wananchi na kubambikiziwa kesi huku wengine wakinyimwa dhamana. Bwana Hamadi Masud amesema kinachoonekana hivi sasa kitarejesha historia ya mwaka elfu mbili na moja ambapo watu zaidi ya elfu nne walikimbia Pemba na kuomba hifadhi ya ukimbizi huko Mombasa nchini Kenya baada ya kutokea machafuko mnamo mwaka elfu mbili na moja yaliyotokana na kupinga matokeo ya uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili uliomweka madarakani rais wa awamu ya sita Dr. Amani Abedi Karume. Na kuna makumi ya watu sasa hivi wako maporini na wanaangalia uwezekano wa kutoroka Pemba kukimbilia Mombasa kwa sababu inaonekana Pemba sasa imekaliwa kijeshi, watu watadhalilishwa, wataumizwa, watapigwa. Wanapofikiria wao na fikra hizo, mimi nasema sizitoe makosa yalishatokea. Akizungumza na Aki na waandishi wa habari hivi karibuni, waziri wa nchi ofisi ya makamu wa pili wa rais wa Zanzibar Bwana Mohamed Abud amesema serikali imejipanga vizuri kuhakikisha uchaguzi wa marudio unafanyika katika mazingira ya amani na utulivu, na kuwataka wananchi kuondokana na hofu, hasa katika kipindi hiki ambacho askari wa jeshi la wananchi wa Tanzania JWTZ wanaendelea na mazoezi yao ya kawaida ya kila mwaka na kuonekana katika maeneo mbalimbali ya Zanzibar. Majeshi wapo kwenye mafunzo yao ya kawaida, wanapokuwa katika shughuli zao za mafunzo, wanapoona barabarani huko usiku, si kwa sababu ya uchaguzi. Wapo hapa kambini kwao, wanafanya mafunzo ya kijeshi, na kila wakati yanatokea, si lazima wakati wa uchaguzi. Sasa imetokea, imesadif mafunzo yao Naita mafunzo ya NCO ndio yanaoendelea you know sasa. Kiripoti kutoka Zanzibar kwa niaba ya Sauti ya Amerika. Mimi ni Munir Zakaria.