Sauti ya Amerika ilikuwa ya kwanza wakati huo mwaka 2012 Mei, majira ya usiku, kutangaza tukio la shambulio hilo la kigaidi. Mji huu wa Mombasa ulitikiswa pale watu walipokuwa na grineti walipovamia mgahawa uitoa Bela Vista, ambapo watu wengi walijeruhiwa. Mlinzi wa kike aliyekuwa kazini wakati huo kuwakagua kagua wageni aliuawa. Jaji wa Mombasa Martin Muya amesema ushahidi uliotolewa kotini ulikuwa na uzito sana kumkuta na hatia na kumhukumu kifo mshukiwa huyo wa ambaye alikuwa mshukiwa mkuu wa shambulio hilo Thabit Yahya Yahya, ambaye pia alijeruhiwa wakati huo katika shambulio la Bella Vista na kulazwa hospitali kwa muda mrefu chini ya ulinzi wa polisi, alijitetea kupitia mawakili kwamba yeye alikuwa msafiri tu kutoka Nairobi hadi Mombasa wakati huo wa mwaka 2012 raia wengi ambao tumezungumza nao wanakaribisha uamuzi huu wa mahakama kutoa hukumu kali baada ya kuwapata na hatia ya magaidi waliohusika na mauaji ya watu yangu. Nashukuru kwamba huyu mgaidi amehukumiwa kufa. Juu yafaa wote wanaonia kama zile wahukumiwe wa vizito ama wawawe. Juu tulikuwa na amani Mombasa miaka ya kale, lakini wakati inini hiyo ugaidi ulivyoingilia, hatuna imani tena na tunakaa kiwogaoga. Kwa hivyo yafaa yafa watu kama wale hukumu, e, iwe ni kifo. Na je, huoni hukumu kama hizi huenda zikahukumu watu wengine ambao hawakuwa na hatia, pengine walipatikana makosa na wa, wakashtakiwa? Naona uchunguzi ukipatikana wa ukweli adhabu ya, ya kikweli ni kuuawa, lakini pasipo na ushuhuda uh, basi hivyo jaji ndiye mwenye kutoa uamuzi. Ni wakazi wa hapa Kenya waliozungumza na Sauti ya Amerika kuhusiana na hukumu hiyo. Miongoni mwa marekebisho ya sheria hapa Kenya ni pamoja na adhabu kali dhidi ya washirika wa, wa ugaidi na watu wanaohusika na matendo yote ya ugaidi wa kimataifa. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti ya Amerika, VOA Alfajiri.