Sisi tuna taarifa za kukamatwa kwake na vyombo vyetu vya ulinzi na usalama, na pia tunajua kwamba upelelezi ungali unaendelea, kwa sababu ni mtu anayejulikana kuwa na mtandao mkubwa, hapa nchini, lakini katika sehemu nyingi za Afrika na nje ya Afrika, huko Amerika Kaskazini, pengine Ulaya na sehemu nyingine. Kwa hiyo taarifa ambazo tunazo ni, ni ni kidogo sana. Wenzetu wa vyombo vya ulinzi na usalama wanazo taarifa kama hizo za ziada, kwa sababu uchunguzi ungali unaendelea, lakini pia tumepata taarifa kutoka kwa ubalozi wa Marekani hapa nchini kwamba wao wametangaza kukamatwa kwa huyu mtuhumiwa mkubwa kwa madhumuni ya kutaarifu serikali nyingine na vyombo husika, hata vya ulinzi na usalama ili kuchukua hatua za tahadhari. Inawezekana mtandao wake ukachukua hatua za kujihami, lakini pia kuhakikisha kwamba mali zake zinazuiliwa katika maeneo mbalimbali katika nchi mbalimbali. Hatua gani inayofuata baada ya kukamatwa? Hali Khatibu Haji Hassan au Shkuba anazuiliwa hapa nchini. Aa, lakini tunaambiwa kwamba uchunguzi bado unaendelea, na hapa nchini inawezekana kabisa kwamba ana wafuasi wengi na ana mtandao mkubwa, ila inajulikana kabisa kwamba huyu ni mhalifu sugu wa madawa ya kulevya na mitandao yake na mali zake ziko sehemu mbalimbali hapa duniani, na labda ndio maana serikali ya Marekani imeanza kuchukua hatua hizo na kutoa wito kwa serikali nyingine ambapo mali zake zinaweza kuwepo na wafuasi wake na washiriki wake wanaweza kuwepo, ili waweze kuchukuliwa hatua za haraka na za tahadhari katika kipindi hiki ambacho yupo kizuizini. Je, kuna taarifa zaidi kwamba anatoa ushirikiano sahihi kwa wachunguzi wanaotaka kupata taarifa zaidi kutoka kwake au? Kwa kweli, si si si siwezi kujua. Wenzetu wa vyombo vya ulinzi na usalama hapa nchini wana taarifa zaidi na wanaendelea kupata taarifa nyingine zinazohusiana na shughuli zake, na sidhani kama ni suala litamalizika leo au kesho, kwa sababu kazi hii ni, ni kubwa na inahitaji utaalamu, na uchunguzi unaendelea. Kitu kikubwa ni kwamba makundi ya uhalifu, ikiwa ni pamoja na haya ya madawa, yale ya kusafirisha binadamu, ugaidi na ujangili mara nyingi yanafanya kazi pamoja. Kwa hivyo, ukianza kushughulika na kundi moja unaweza kukuta unagusa shughuli za makundi mengine.