Katika hukumu iliyotolewa tarehe 15 Januari mwaka huu, ambayo haikuridhisha mwendesha mashtaka wa jamhuri hadi kukata rufaa, watuhumiwa wote 28 walipewa adhabu mbalimbali. Wanne miongoni mwao ambao ni askari jeshi na polisi wenye cheo cha juu kabisa ambao walikiri kosa la kuipindua serikali ili kunusuru makubaliano ya amani ya Arusha yaliyositisha vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini Burundi walikatiwa kifungo cha maisha gerezani. Tisa walipewa adhabu ya miaka gerezani 8 miaka mitano jera, huku saba wanaosalia wakiwa hawana hatia kwa mjibu wa hukumu hiyo na kuachiliwa huru. Katika kesi hiyo ya kisiasa, wote walishtakiwa na mwendesha mashtaka wa jamhuri kwa kosa la jaribio la mapinduzi, kosa la kuua askari jeshi, polisi na wananchi, kuwapa silaha wananchi ili kuipindua serikali na kubomoa miundo mbinu, na hivyo wote 28 wakaombewa kifungo cha maisha gerezani na kulipa fidia ya vitu vilivyoharibika tangu Aprili mwaka jana yalipoanza maandamano ya kupinga Rais Pierre Nkurunziza kugombea urais kwa mara nyingine. Kuhusu swala hilo la fidia, mahakama iliamua kuendelea na uchunguzi, jambo ambalo halikuridhisha chama tawala cha CNDD-FDD, ambacho ni miongoni mwa watu binafsi na taasisi waliokuja kudai fidia, na hivyo kuamua na wenyewe kukata rufaa. Wakili Diomede Miburo wa chama cha CNDD-FDD: E, tutakatia rufaa kwenda kwa segundo gre e, ili tuone kwamba second degree itawakatia kulipa vyenye valiaripa. Kuna hofu kuwa sheria ya jinai ikarekebishwa na hivyo kurejesha adhabu ya kifo kwa watu watakaopatikana na kosa la kuipindua serikali au kuua viongozi. Waziri wa ulinzi Emmanuel Namvukia alidokeza hilo katika bunge la taifa tarehe 18 mwezi uliopita wa Februari. Numurwi uliko uriga neza ingene, anasema kuna hata tume inayojifunza namna adhabu ya kifo inavyoweza kurejeshwa katika sheria ya jinai kwa watu ambao bado wanathubutu kuipindua serikali iliyochaguliwa na wananchi na kwa wale ambao wanajaribu kuwaua viongozi katika taasisi mbalimbali, tukitoa mfano wa waliomuua jemedal Adolfe Nshimirimana. Hapa anasema shi kesi hii ya watuhumiwa jaribio la mapinduzi la tarehe kumi na tatu Mei ilianza kusikilizwa mwishoni mwa mwaka jana na hukumu ya kwanza ikatolewa tarehe 15 Januari, na sasa baada ya rufaa kesi hiyo imepangwa kusikilizwa Jumatatu hii mkoani Gitega katikati mwa Burundi wanakozuiriwa watuhumiwa hao wote 28 wakiwa ni askari jeshi na polisi pekee, lakini kuna watu wengine 34 pamoja na waandishi wa habari wa jumbe wa mashirika ya kiraia na wanasiasa wanaosakwa na vyombo vya kwa tuhuma za kuhusika na njama za kuipindua serikali. Haidala Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura.