Shimo au kaburi hilo la pamoja liligunduliwa katika kata ya Mtakura, kaskazini mwa jiji la Bujumbura, kwenye barabara ya tisa. Ni kata ya mojawapo mwa zile zilizoshuhudia maandamano dhidi ya muhula wa tatu wa rais mwanzoni mwa mwaka jana. Nyumba nyingi hapa zimegeuka mahame, wamiliki walitoroka kwa hofu ya usalama wao. Watu wanaobebelea silaha pamoja na polisi walikuwa wakikabiliana mara kwa mara, huku raia wakijikuta katikati. Taarifa za kuwepo kwa shimo hilo zimetolewa na kijana mmoja ambaye hapa na kilikuwa alijisalimisha kwa vyombo vya usalama baada ya kuona kuwa vita haina nafasi. Na hapa anasema jina lake ni Ningabirai Peters, alikuwa akikaa karibu na eneo kulikopatikana shimo hili na, na kwamba maiti zilizookolewa wengi walikufa akiwa hayupo. nilibadiri fikra baada ya kuona kuwa vita niliyoanza siwezi kuimaliza, nikachukua hatua ya kuonyesha kila kitu. Hapa anasema nashoora na kuiishondairangize na shima kwelekana icho chose hii ni wakati kukiwa na ripoti ya shirika la Amnesty International mwishoni mwa mwezi wa Januari iliyodai kuwa kuna makaburi ya pamoja ya watu waliowaa na vyombo vya usalama hapa na kuzikwa kihorera. Meya wa jiji la Bujumbura anakosoa ripoti hiyo. Sisi kwa ukweli tunaona kama Amnesty International inaengine mambo imefichika. Walitakwa kusema kama pako eh, vishimu, serikali imewaa watu ikawatia ndani, lakini leo tumeona waraia wameuliwa kiolela bila kufanya chochote na hawakutaja hii fasi, na ndio maana eh, sisi tuna, tunaomba ao wa mashirika wache kuleta uvurugu na kudanganyishia serikali. Awa wametuonyesha na tumekutana kweli kama ni watu wamewawa, na waliwawa na wale walikuwa hawapendi amani, hawapendi Burundi isonge mbele lakini kuna wale waliouawa tarehe kumi na moja walizikwa wapi? Kuwa ni wapiganaji wamekamata silaha ukaenda kwenye kambi za kiserikali wakagombana na wale wenye, tumeona tumewazika kwenye kaburi, zinajulikana, zina manda na kanyosha kila. Kama mtu haamini aje atufate tumuoneshe fasi tumewaweka sio kama hivi. Tumeona hapa mabaki ya miili iliyokolewa wakati huo, ilikuwa zaidi ya tatu yakiwa karamifuko mifuko na ndani ya vyandarua. Wakati hayo yakiarifiwa jana jioni, pia polisi ilionyesha kwa waandishi wa habari vijana tisa waliokiri kuwa walijisalimisha kwa vyombo vya sheria baada ya kujitenga na makundi ya wapiganaji. Walikuwa na vifaa vyao vya kijeshi, ikiwa ni pamoja na silaha, risasi, sare za jeshi pamoja na vifaa vya mawasiliano. Haidara Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura.