Hofu hiyo ya kupoteza kazi kwa baadhi ya watumishi wa umma nchini Tanzania imetokana na kasi ya uwajibishwaji kwa watumishi wanaodaiwa kukiuka maadili ya msingi wa kazi katika maeneo husika na kupewa jina maarufu kama utumbuaji wa majipu. Kauli hiyo ya serikali ya kutowafumbia macho wabadhirifu na wazembe imetolewa na Waziri Mkuu wa Tanzania, Kassim Majaliwa, alipozungumza na mawaziri na manaibu mawaziri wote wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika mafunzo kuhusu mwongozo wa maadili ya viongozi wa umma na utekelezaji wa ahadi ya uadilifu yaliyofanyika Ikulu jijini Dar es Salaam mi au ni wachache kuliko wale wa Afrika. Tutaendelea shughuli hii ya kuhakikisha kwamba tunaibarisha si hiyo maadili, na kwamba watumishi wa umma waone kwamba wanajibika kufanya hilo. Nataka niwaambie, mtumishi ambaye anatumikia kwa utaadi hapaskla ho So, we'll waziri mkuu amesema mtumishi yoyote wa umma anayeishi kwa hofu ya kuwajibishwa ni yule aliye mchafu, na serikali itaendelea kuchukua hatua kwa yeyote atakayebainika kuna kinyume na maadili ya uongozi. Awali, kamishina wa maadili Jaji mstaafu Salome Kaganda alimweleza waziri mkuu wa Tanzania kwamba atamkabidhi majina ya baadhi ya mawaziri na manaibu waziri ambayo mpaka sasa hawajajaza fomu ya maadili. Nasikitika kusema kwamba kuna baadhi ya waheshimiwa mawaziri Tayari watumishi kadhaa wa sekta mbalimbali za umma nchini Tanzania wamesimamishwa kazi na wengine kuchukuliwa hatua za kisheria kwa tuhuma za ubadhirifu katika sehemu zao za kazi tokea kuingia madarakani kwa serikali ya Rais John Magufuli. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.