Ifahamike kwamba katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Bangi Muni amewasili hapa katika mji wa Goma kutoka katika inji ya Bujumbura, Burundi, na baadaye kuelekea katika maeneo la Kichanga ambako alikutana na baadhi ya wakimbizi waliomwomba asaidiane na, na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa kuhakikisha usalama wa wananchi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na ili warudi kwenye vijiji vyao. Bangi Muni alielezea kwamba mwenyewe ameshakuwa mkimbizi na amesikia malalamiko hayo kwa hiyo atakutana na Rais Joseph Kabila wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ili Umoja wa Mataifa uendeshe operation za kijeshi katika umoja. Julian Paluku ni gavana wa mkoa wa Kivu ya Kaskazini, kwa sababu yeye mwenyewe katika maongezi aliyokuwa na wakimbizi pale Kichanga amesema, uh, katika vita ya Korea mwaka uh, hamsini na tatu alikuwa bado ni mtoto mchanga karibu miezi miaka sita, na yeye pia alikuwa mkimbizi, ameingia kwenye kampi, ndiyo maana amekuja kuwaomboleza wale wanaokuwa katika makampi kwa sababu eh, hali ambayo wanakuwa nayo ndani leo ni ile ambayo yeye amepita ndani miaka karibu sitini iliyopita, na aliweza kuelezea kueleze ya kwamba sasa yeye leo ni mkubwa wa Umoja wa Mataifa, na wao wana matumaini ya kwamba kesho wanaweza kukua pia wakubwa wa Umoja wa Mataifa, wanaweza kukua magavana, wanaweza kuwa maraisi, wasi, wasife moyo hata kama shida zingali nyingi katika kempi. E, ambapo wanakaa na alisema, yeye pamoja na government ya Kongo watafaa juu chini ili ukosefu wa usalama uweze kumalizika, amani ya kudumu ikae katika jimbo hili la Kivu Kaskazini. Upande mwingine, nilizungumza naye Celeste Sibomana mwananchi hapa mashariki mwa Kongo. Sisi kama wananchi tunapendelea kusudi amani uweze kurudi. Unajua, kumekuwa vikundi mbalimbali mbali, vya wanamgambo na hivyo vikundi itabidi viweze kuisha katika uh, jimbo letu kusudi usalama uweze kurudi, wakaaji waweze kufanya kazi zao, wakimbizi waweze kurudia uh, katika vijiji vyao, kwani huko vijijini wataweza kuishi vizuri kushinda jinsi wanaishi katika kambi. Unajua, wameishi katika hali isiyokuwa nzuri, watapokea misaada isiyokuwa ya kuwatolea ama kuwapatia nguvu ya kusudi waweze kuishi, watoto hawaende shuleni, na hiyo imekuwa shida. Banki Muni yeye mwenyewe amesema ya kuwa aliweza kuishi katika kambi, lakini amesikitishwa na kuona hali kama hiyo. Hivi tunashukuru na tunajua ya kuwa yeye mwenyewe ataweza kuzungumza na Rais Joseph Kabila kusudi waweze kutia nguvu tena na waweze kugusa chini juu na ha kusudi usalama uweze kurudi, na wakimbizi hao waweze kurudi katika vijiji vyao, na waweze kukomesha vikundi hivi wanamgambo. Ifahamike kwamba Umoja wa Mataifa umekuwa na kikosi kikubwa hapa mashariki mwa nji na huku wananchi wakijiuliza kwa nini kimeshashindwa kutokomeza makundi haya ya wapiganaji . Oser Malivika, Sauti ya Amerika, Goma.