Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Bangi Muni asubiriwa hapa na baadhi ya wananchi pamoja na mashirika mbalimbali mbali yenye kutetea haki za binadamu, huku mashirika ya akinamama ikiomba katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa atafute suluhisho kuhusu wapiganaji wa FDLR kutoka Rwanda pamoja na wakimbizi wake. Samiela Valiahi ni mmoja wa akinamama. Tunaomba, kwa hiyo tunaomba Bangi Muni a atafute suluhisho kwa hii tatizo kusudi wa, FDLR waweze kurudia kwa wa Rwanda. Nayo vilevile vile mashirika yenye kutetea haki za binadamu yaunga mkono shindikizo la wananchi lenye kuomba katibu huu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon aweze kuwashughulikia wapiganaji wa FDLR. Paluku Ngangondi ni kiongozi wa shirika la kutetea haki za binadamu la CRDH, kitu ambacho tunaweza kumpatia kama ujumbe wetu, si watetezi wa haki za binadamu ni kusema, aweze akafaa juu chini kusudi jeshi la MONUSCO niweze nikaunga jeshi ya Kongo mikono kwa kuweza kuwashambulia waasi wa ADF Nalu na wale wa FLR ambao wako wanaendesha vitendo vya ukiukaji wa haki za binadamu ndani ya jimbo letu ya, ya, ya, ya Nord Kivu. Ifahamike kwamba kiongozi huyu wa Umoja wa Mataifa atawasili katika mji wa Goma na kuelekea katika kijiji cha Kichanga wilayani Masisi mkoa Kivu ya Kaskazini, sehemu ambako kulikuwa na kambi kubwa ya wakimbizi, na baadaye ataelekea katika mji wa Kinshasa, ambako atakutana na viongozi wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nilizungumza hata hivyo na upande wa upinzani mimi ni, ni Christian Badose na kuwa mwandishi wa chama dinausiknasema banki mudi atumie hekima yake, ili Bwana Kabila na jeshi na, na na watu wake wakubali twende kwenye uchaguzi, kwani muda a. Baadhi ya mashirika ya kiraia na vyama vya upinzani vimeomba kiongozi huyu ashawishi serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iheshimu katiba na kuandaa uchaguzi kwa siku zinazotarajiwa. Sauti ya Amerika, Goma.