Mgombea uraisi wa chama cha FDC Daktari Kiza Besige leo amezungumza na waandishi wa habari akitoa yale ya moyoni mwake kupinga juu ya uteuzi wa Rais Yoweri Museveni kushinda muhula wa tano. Watu wetu wawe tayari kukataa kushirikiana na utawala ambao unataka kutukandamiza. Uchaguzi wa mwaka elfu mbili kumi na sita haujaisha, hakuna rais mteule hadi sasa, lakini rais Yoweri Museveni wa Uganda anasisitiza kwamba yeye ni mshindi na yeyote anayepinga hayo, huyo hatumia akili. Anybody who is trying to to challenge the results of this election. Mtu yeyote anayepinga matokeo ya uchaguzi huu analeta utani. Kama ni kuiba kura Si tungeiba maeneo ya Kampala pia. Mseveni pia amefutilia mbali ripoti ya waangalizi wa umoja wa kimataifa iliyoonyesha kwamba uchaguzi nchini Uganda ulijaa dosari chungu nzima na haikuwa huru na haki. Mseveni amesema kwamba walikosea pakubwa na hastahili kupewa mwelekeo jinsi anastahili kuongoza nchi yake. Hiyo ni takataka kabisa, nawaambia hao wote wanaongea uchafu. Shida ya Uganda si tume ya uchaguzi, ni teknolojia hata maafisa wa tume ya uchaguzi hawataki chama cha NRM. Hata wameniibia kwa kuwa nilipata zaidi ya asilimia 61, so lakini, daktari Kizza Besigye ambaye amezuiwa nyumbani, anasema anastahili kupewa nafasi ya kutafuta ushahidi wa kupinga uchaguzi huo Our Ibara ya mia moja na nne ya katiba inanipa haki ya kupinga matokeo ya uchaguzi hasa sababu katiba yetu inatupatia haki ya kupinga, lakini hakuna lishinda rasmi mpaka hatua ya kupinga itakapokamilika licha ya Besigye kusema kwamba atafika katika tume ya uchaguzi hiyo kesho na kuwasilisha ushahidi aliyonao kuonyesha kwamba Museveni aliiba kura Museveni anasema kwamba hatakubali mtu yoyote kuleta fujo jijini hatuwezi kuruhusu mtu yoyote kuleta fujo jijini kwa kutumia mbinu yoyote ile so people think that the state is something to joke just just uh, endozo just to test. Nao wananchi wa Uganda ambao wamepiga kura tarehe kumi na nane kumchagua Rais Museveni wanasema nini katika mitaa ya Kampala? amee ah, mpana atakaye eh. aee hii ya dikteta fa ni ra kwa iko kwa hata hapa kwa Electoral Commission walisema Museveni yuko kwa mbele. Swali buka linalozungumziwa zaidi ni kwamba je, uchaguzi huu umekuwa huru na haki? Huku Besije na Mbabazi wakiwa wanazuiliwa nyumbani kwao wasiweze kutoka. Kutoka Kampala, mimi ni Kenneth Bwire na mimi ni Sunday Shomari.