Baada ya dokta Kizza Besigye kiongozi wa chama cha FDC kuachiwa huru, wafuasi wake wengi wamefurahi sana, ambao walikuwa wamemfuata eh, baadhi wa mpaka kule kwenye kituo cha polisi, waliendelea kumsindikiza kurudi maeneo ya nyumbani kwake. Lakini dokta Kizza Besigye hakuishia hapo, alikuwa tena amepanga kampeni ya kwenda kukutana na vijana katika chuo kikuu cha Makerere. Kwa hiyo baada ya kutoka pale alielekea chuo kikuu cha Makerere. E basi, lakini e, kwa kwa sababu wasikilizaji wetu wanauliza sasa, manake ameachiliwa, je, serikali inasemaje? Kwa sababu kukamatwa huku kumetokea wakati ambapo zimesalia siku chache tu, na najua kwamba kumekuwa na hali ya wasiwasi. Je, swala hili limetatuliwa kabisa? Inavyoonekana swala hili bado halijatatuliwa kwa sababu uh, Dkt. Kizza Besigye baada ya kuachiwa, inaonekana alienda tena kwenye chuo kikuu cha Makerere kuzungumza na wanafunzi tena kujaribu kufanya kampeni nyingine, lakini kule alikuta tayari mapolisi amekusha pangwa na wanamsubiri asiweze kufanya chochote. Na kilichotokea ni kwamba alipofika kule ikabidi tena mapolisi yapige mabomu ya machozi kutawanya wale wote walikuwa wamekusanyika pale, eh, wakimsindikiza na kutaka kumsikiliza kabisa kufanya kampeni katika eneo la chuo kikuu cha Makerele. Lakini taarifa zilikuwa zinasambaa kwenye mitandao ya kijamii zikieleza kwamba rais wa nchi hii ametoa taarifa ya kukamatwa, kwamba yeye ndio aliamuru kamate na ameamuru aachie. Lakini msemaji wa ofisi ya rais tayari amekwisha toa taarifa za kukanusha, kutaka kujua, lakini amesema kwamba hizo taarifa kweli kwamba rais Museveni hajataka kuzungumzia lolote juu ya hili kwa sababu polisi tayari wameshatoa maelezo yao. Msemaji wa polisi Fred Enanga alizungumza leo na waandishi na kusema kwamba polisi alimkamata Kizza Besigye kwa sababu alishatoa taarifa asipite kufanya kampeni maeneo ya mijini, kwa sababu wanaona kampeni zake mijini zinavuruga utaratibu wa watu kufanya kazi zao na utaratibu wa biashara za kawaida upande wa serikali uh, Haya basi, hebu tueleze hali halisi kuhusu uh, wawaniaji wengine, hususan wale ambao wako mstari wa mbele katika uchaguzi huu. Je, uh, wanafanya kampeni wapi? Na pia kama utaweza kutueleza, unafikiria kwamba kukamatwa kwa Besigye, je kunawafanya pia waogope? Kwa ujumla ni kwamba hii leo kiongozi wa movement ya Go Forward Amama Mbabazi yeye alikuwa anafanya kampeni hiyo katika zimi mashariki mwa Uganda. Katika kuzungumza na wananchi, alisema kwamba anawataka wananchi wajitokeze siku ya kupiga kura wakiwa na kamera wakiwa na simu zao za mkononi, na wapige picha kila tukio, hasa yale matukio ambayo wanaona si ya kawaida, kwa sababu taarifa ya tume ya uchaguzi hivi karibuni imekataza wananchi wasiende na kamera wala wa kupiga picha wakati wa uchaguzi. Mamlaka zinasema nini, ambacho wanakificha? yeye amehimiza sana wananchi wasiogope, ingawa ukiangalia wananchi wengi hapa katikati ya mji wanaonyesha wasiwasi. bado kuna baadhi ya wananchi wako na wasiwasi kwamba hali inaweza isiwe ya utulivu. nimepata nafasi ya kuonana baadhi ya wafanyabiashara ambao walikuwa wamekuja kutembelea eneo la Kampala. wao wanatokea maeneo mbalimbali ya dunia, wengine kutoka China, wengine kutoka India. wameniambia kwamba kesho wanajiandaa kuondoka kwa sababu walipewa tahadhari na baadhi ya watu wao kwamba hivi sasa hali haijatulia Kampala.